Hạng C
18/6/07
661
36
28
streaker nói:
anvic238 nói:
streaker nói:
anvic238 nói:
em mới lấy con IS 250 sài rồi màu bạc của người bạn đời 2006 chạy duoc 30000 miles,đang ký lần đầu tháng 9-2007 giá 68k usd được ko các pác

Ôi IS giữ giá quá. Hồi tháng 7 năm 08 em định quất một em chạy lướt 10k mile đời 2007 giá 68k (mới đầu trả 68k chủ xe kô bán, đến lúc gọi lại thì em lấy xe khác mất rồi). Hồi đó mà lấy em này bây giờ bán có khi lại lời được một ít:(

biển số nhiêu vậy pác?biết đâu trúng xe em mua

Biến số 52F xxx...em không nhớ rõ. ĐK tháng 12/07. Xe màu đỏ bordeaux.

xe em là 50z-6xxx nữ sài nên còn mới tinh,máy móc oki,chỉ tôi thiếu cái navigation vì xe nhập từ Canada

Hạng B2
4/12/05
335
8
18
45
HN
Trong lúc chờ đợi xe về thấy thấp thỏm, ko hiểu xe có giống như trong hợp đồng hay không. Các bác sử dụng Lexus cho em hỏi, ngoài giấy tờ thì kiểm tra năm sản xuất trên xe ở đâu ạ.

Hạng B2
26/3/10
164
45
28
kiểm tra năm sản xuất của xe thì bác mở cửa bên tài ra nhìn ở dưới giữa của tài và cửa sau đó.

nhat_nam80 nói:
tuanfashion nói:
110k them 10k nữa là lấy ls460 secondhand rồi bác, quá đã

LS 460 giá 120k em nghĩ nó phải 2005 bác ạ, LS460 mà tự lái thì kể cũng chán, lái xe mang tính phục vụ là chính, cơ bản là gấu nhà em đi, em thì vẫn đi su swift thôi. Giờ xe LX470 đời 2007 cũng tầm 90k US, không thì new Prado sẽ đa năng hơn.

Bác lấy Prado new đi 2009 em còn em màu đen,2010 em có đen,bạc,vàng. Đảm bảo giá mềm ạ

Hạng B2
4/12/05
335
8
18
45
HN
PhamKhangAuto nói:
nhat_nam80 nói:
tuanfashion nói:
110k them 10k nữa là lấy ls460 secondhand rồi bác, quá đã

LS 460 giá 120k em nghĩ nó phải 2005 bác ạ, LS460 mà tự lái thì kể cũng chán, lái xe mang tính phục vụ là chính, cơ bản là gấu nhà em đi, em thì vẫn đi su swift thôi. Giờ xe LX470 đời 2007 cũng tầm 90k US, không thì new Prado sẽ đa năng hơn.

Bác lấy Prado new đi 2009 em còn em màu đen,2010 em có đen,bạc,vàng. Đảm bảo giá mềm ạ
Thank bác, em đặt hàng rồi ạ, chắc độ chục ngày nữa xe về đến HN. Xong phi vụ này em mới tiếp tục ước mơ Prado

Hạng B2
6/12/09
237
5
18
anvic238 nói:
streaker nói:
anvic238 nói:
streaker nói:
anvic238 nói:
em mới lấy con IS 250 sài rồi màu bạc của người bạn đời 2006 chạy duoc 30000 miles,đang ký lần đầu tháng 9-2007 giá 68k usd được ko các pác

Ôi IS giữ giá quá. Hồi tháng 7 năm 08 em định quất một em chạy lướt 10k mile đời 2007 giá 68k (mới đầu trả 68k chủ xe kô bán, đến lúc gọi lại thì em lấy xe khác mất rồi). Hồi đó mà lấy em này bây giờ bán có khi lại lời được một ít:(

xe em là 50z-6xxx nữ sài nên còn mới tinh,máy móc oki,chỉ tôi thiếu cái navigation vì xe nhập từ Canada
nữ xài nên xe mới mau xuống đấy bác, e sợ nhứt xe nữ chạy, nguyên nhân là nữ giữ xe kỹ thật nhưng chỉ được bề ngoài thôi còn lại là do ít có nữ nào hiểu biết kỹ lưỡng cách chạy xe đâu bác, em kể lại 1 chuyện kỷ niệm cho các bác nghe chơi là bà chị dâu em có chiếc xe yaris từ lúc mua mới chạy được khoảng 2 tháng thì e được bả chở đi nhờ thì phát hiện ra là bả chạy xe nhưng ko nhả thắng tay (Từ lúc mua đến lúc e ngồi lên xe đi nhờ, bả còn nói xe này chạy sao gằn máy quá ko bốc...bó tay) ---> banh mịa cái thắng tay rồi
, còn nữa nhỏ bạn em được ba me mua cho chiếc i20, mua được 1 năm thì nghe nó than xe cùi vì mới chạy được mấy tháng thì xe đang chạy trên đường đề máy ko nổ, kêu thợ lại kiểm tra thì thằng thợ phán hư bình ắcquy nó la làng quá trời, đến lúc đi uống coffee thì ôi thôi nó đề máy mà máy lạnh, LCD, Fm giựt đùng đùng đéo tắt---> hỏi sao xe chạy chưa được 1 năm thì cháy bình điện là đúng rồi. Con gái lái xe sợ lắm bác...!!!

Hạng B2
4/12/05
335
8
18
45
HN
nobitaboss nói:
anvic238 nói:
streaker nói:
anvic238 nói:
streaker nói:
anvic238 nói:

nữ xài nên xe mới mau xuống đấy bác, e sợ nhứt xe nữ chạy, nguyên nhân là nữ giữ xe kỹ thật nhưng chỉ được bề ngoài thôi còn lại là do ít có nữ nào hiểu biết kỹ lưỡng cách chạy xe đâu bác, em kể lại 1 chuyện kỷ niệm cho các bác nghe chơi là bà chị dâu em có chiếc xe yaris từ lúc mua mới chạy được khoảng 2 tháng thì e được bả chở đi nhờ thì phát hiện ra là bả chạy xe nhưng ko nhả thắng tay (Từ lúc mua đến lúc e ngồi lên xe đi nhờ, bả còn nói xe này chạy sao gằn máy quá ko bốc...bó tay) ---> banh mịa cái thắng tay rồi
, còn nữa nhỏ bạn em được ba me mua cho chiếc i20, mua được 1 năm thì nghe nó than xe cùi vì mới chạy được mấy tháng thì xe đang chạy trên đường đề máy ko nổ, kêu thợ lại kiểm tra thì thằng thợ phán hư bình ắcquy nó la làng quá trời, đến lúc đi uống coffee thì ôi thôi nó đề máy mà máy lạnh, LCD, Fm giựt đùng đùng **** tắt---> hỏi sao xe chạy chưa được 1 năm thì cháy bình điện là đúng rồi. Con gái lái xe sợ lắm bác...!!!
Một lần em vào xưởng gặp một bác đi Su Wagon, do đi làm công trình, để xe cho bà xã và con trai đi đến lúc chạy thấy ỏ máy, đề không nổ mang vào xưởng thì chạy khoảng 15K km không được thay dầu, lọc... kết quả là dầu cạn chưa được 2 lít sệt như dầu cầu. Dầu cháy bám xupáp, pitong như dính nhưa đường, hơi dầu hay do nóng quá các đường dẫn chế hòa khí gần tắc nghẹt vì hơi dầu cháy bám như lớp keo. Kết quả là bổ máy phần dầu cháy ở phần máy, khu vực xi lanh, chế hòa khí... ngâm xăng rửa không ra, phải mất hơn chục bình xịt vệ sinh máy mới thổi sạch.  Cũng may Wagon là xe cũ, chế hòa khí đơn giản, chưa kim phun... sửa chữa mất khoảng 15 củ máy lại êm ro. Công nhận máy Wagon nồi đồng cối đá thật.  

Hạng C
18/6/07
661
36
28
nhat_nam80 nói:
nobitaboss nói:
anvic238 nói:
streaker nói:
anvic238 nói:
streaker nói:
anvic238 nói:

nữ xài nên xe mới mau xuống đấy bác, e sợ nhứt xe nữ chạy, nguyên nhân là nữ giữ xe kỹ thật nhưng chỉ được bề ngoài thôi còn lại là do ít có nữ nào hiểu biết kỹ lưỡng cách chạy xe đâu bác, em kể lại 1 chuyện kỷ niệm cho các bác nghe chơi là bà chị dâu em có chiếc xe yaris từ lúc mua mới chạy được khoảng 2 tháng thì e được bả chở đi nhờ thì phát hiện ra là bả chạy xe nhưng ko nhả thắng tay (Từ lúc mua đến lúc e ngồi lên xe đi nhờ, bả còn nói xe này chạy sao gằn máy quá ko bốc...bó tay) ---> banh mịa cái thắng tay rồi
, còn nữa nhỏ bạn em được ba me mua cho chiếc i20, mua được 1 năm thì nghe nó than xe cùi vì mới chạy được mấy tháng thì xe đang chạy trên đường đề máy ko nổ, kêu thợ lại kiểm tra thì thằng thợ phán hư bình ắcquy nó la làng quá trời, đến lúc đi uống coffee thì ôi thôi nó đề máy mà máy lạnh, LCD, Fm giựt đùng đùng **** tắt---> hỏi sao xe chạy chưa được 1 năm thì cháy bình điện là đúng rồi. Con gái lái xe sợ lắm bác...!!!
Một lần em vào xưởng gặp một bác đi Su Wagon, do đi làm công trình, để xe cho bà xã và con trai đi đến lúc chạy thấy ỏ máy, đề không nổ mang vào xưởng thì chạy khoảng 15K km không được thay dầu, lọc... kết quả là dầu cạn chưa được 2 lít sệt như dầu cầu. Dầu cháy bám xupáp, pitong như dính nhưa đường, hơi dầu hay do nóng quá các đường dẫn chế hòa khí gần tắc nghẹt vì hơi dầu cháy bám như lớp keo. Kết quả là bổ máy phần dầu cháy ở phần máy, khu vực xi lanh, chế hòa khí... ngâm xăng rửa không ra, phải mất hơn chục bình xịt vệ sinh máy mới thổi sạch. Cũng may Wagon là xe cũ, chế hòa khí đơn giản, chưa kim phun... sửa chữa mất khoảng 15 củ máy lại êm ro. Công nhận máy Wagon nồi đồng cối đá thật.

bà chị này làm công ty dược ở canada nên nhập 2 con Lexus và BMW,bà đi ít lắm,biết sài xe lắm các pác
2 chiếc này do chính tay bả tự nhập về ko qua gara lun

Hạng B2
4/12/05
335
8
18
45
HN
Báo cáo các bác, hôm nay xe em đã về tới gara, đợt này họ nhập 2 chiếc IS sx tháng 4-2010, hiện tại em đang chờ ngân hàng và lấy ngày đón xe (bx em đi xem ngay). 
Cảm nhận đầu tiên đó là vành 18 lốp BS trước nhỏ hơn lốp sau trước 224 và sau là 245 thì phải. Bản RWD, cốt xenon HID sáng khá đẹp, pha Halogen dàn đèn sau LED...  NAVI ổ cứng (hy vọng sau này có thể load bản đồ VN) chứ không phải DVD; camera lùi, sưởi và làm mát ghế, antenna đuôi cá... đề tiếng rất nhẹ và êm, em chạy thử gần 1 km thì thấy xe vọt, cảm giác bám đường tốt nhưng vô lăng nhẹ và ngọt... dở nhất là quạt máy lạnh lại chỉnh màn hình nên sẽ khó khăn cho phụ nữ, mất vài thao tác bấm nút mới chỉnh được tốc độ quạt (em thì thích cái núm vặt cơ cho nhanh). Về nội thất tổng thể ngồi vào cảm giác tiện nghi, màu sắc bảng đồng hồ dễ chịu, cầm vô lăng, sờ và xoa vào ghế nó mềm mại và êm...
Hihihi... hôm nào lấy xe về em sẽ post ảnh sau Điều em lăn tăng là không hiểu xe này gọi là đời 2010 hay 2011 ạ? 

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: vioswhite