Hạng B2
12/6/07
373
12
18
37
Re:Nhà em mới đổi xe-2006 Lexus LS430

đừng bàn về giá các anh ạ. bác chủ thớt cho 1 vài cảm nhận về em nó, và độ êm ái đi. với em cứ xe nào chạy êm, cách âm tốt. đạp lên tầm 120km/h mà vẫn ngon thì được gọi là...... cảm giác lái cực tốt.

Hạng C
27/11/07
516
1
0

em thấy nhiều bác đem xe đức đi so với xe nhật 1 cách quá khập khiễn. Dân mỹ là thị trường chung, có thể nói là công bằng nhất trong thị trường xe. Kô phải e sài lexus nên binh. Nhưng thực chất dân mỹ chuộng xe nhật nhất đơn gian là vì giá cả và vận hành của xe. Mấy bác vn mình hình như đa số nhìn theo logo để đánh giá xe hơn là cảm giác, giá cả, và sự vận hành. Xe đức có 1 thiết kế chắc chắn, sang trọng và mạnh mẽ, thì sẽ nhật là có 1 sự mềm mại. Nếu đọc hết 4 bài viết của bác muaxuanvinhcuu thì sẽ thấy mỗi xe có 1 cái hay riêng mà ưu điểm nhược điễm riêng, nhưng vẫn hướng tới 1 cái đỉnh chung là dòng xe hạng sang. Nói về đẳng cấp thì lexus chắc chắn kô bằng mer, audi, bim vì lex mới ra thị trường.Nhưnng những j lexus chứng tỏ thì kô phải bàn cãi. Rất có thể trong tương lai, lexxus sẽ là người đi sau về trước đó các bác. Đó là so về đẳng cấp, nhưng nếu so về thương hiệu và doanh thu của mỗi hãng thì các bác chắc cũng thừa biết là ai rồi nhỉ. xe ai thì người đó quý, và e mong tất cả mọi người hãy có 1 sự đánh giá công bằng về những loại xe có cũng phân hạng với nhau. Còn nếu có bác nào dư tiền mua mer, au, hay bim mà lại nhận xét cái kiểu lex rẻ tiền nên kô đẳng cấp bằng thì chắc mới biết chơi xe.
@pv95: sorry bác nha, do thấy nhiều bác so sanh ở nhiều topic về xe theo kiểu khách quan nên tiện đây e nói lun chứ chẳng có ý j mong bác thông cảm. Nhưng dù sao thì e chúc mừng bác đã có vợ 2 xin xắn. hihihihi

Hạng B2
13/7/07
126
0
16
vnexpress.net

màu gỗ nhìn thực tế đẹp chứ mấy bác. tại bác chủ tay nghề chụp còn non thôi. em này đi êm phải biết. xe đức thì thiên về thể thao còn lẹc thì thiên về độ êm ái. đi trong thành phố thì em vẫn thích lẹc hơn vì toàn kẹt xe mệt bỏ xừ

Hạng D
22/7/06
3.793
1.367
113
Kiên Giang

toyotaprevia1995 nói:
Đúng vậy bác ợ,em có hỏi 1 người đi dòng xe này,lúc mua mới là 185k.Xe em nhập về đây theo dạng used car nên giá giảm cũng kha khá

Con IS thế nào rồi bác ơi,em LS 430 này đẹp quá,bữa nào cho em chiêm ngưỡng với,đúng là hàng VIP mà.Giá bi nhiêu vậy bác

Hạng D
25/3/05
3.982
33
38
53
HCM city

xe lexus đi thì ngon cực phải nó là nó không có điểm chê về vận hành, riêng về phần thiết kế thì Lexus vẫn còn hơi thiếu nét riêng và không nổi bật bằng xe Đức . Infiniti là hãng xe hạng sang của nhật em thấy có thề cạnh tranh ngang bim, Mer về mặt thiết kế .

Hạng D
23/2/07
2.441
317
83
Hồ Chí Minh
www.otosaigon.com

IS em đi dc 2 tuần thì đổi con này,hơi chật,đi xa kg thoải mái lắm.Nghĩ là pó tay với xe này rồi nhưng hên sao có người bán,thế là em mua liền và cảm thấy rất hài lòng,rộng rãi và sang trọng

Hạng D
27/2/06
4.993
4.410
143
47
Puma Far East
www.puma.com

Nếu đã đi con LS430 này rồi thì cũng khó đổi xe khác lắm. Dòng LS thì bao la nhưng riêng con LS430 thì cũng thuộc vào hàng "hơi hiếm". Kiếm 1 con LS460, LS400 hay 1 con LS600 thì quá dể nhưng tìm con LS430 này thì rất kho tìm.

Chúc mừng bác có con xe đẹp.

Con này từng làm mưa làm gió nè :p
Lexus LS430, LS460/L,  LS600h/L - Im Lặng Là Vàng

Lexus LS430, LS460/L,  LS600h/L - Im Lặng Là Vàng

Hạng B2
23/5/08
108
0
0

cuongcualu nói:
Uả Mẹc R500 đẳng cấp hơn Lét sợt 430 nhiều nhều lém chứ bác ?

R500 chỉ là cái mẫu xe 7 chỗ gia đình mà bác bảo đẳng cấp hơn dòng xe du lịch hạng sang Lexus LS thì em cũng chịu. Bác làm em buồn cười quá
LS đẳng cấp ngang Mercedes S đấy ạ

Hạng D
10/9/08
2.438
471
83
56
HCM

Sorry các bác ! tại vì em thấy trong hãng Mec bán em R350 đã 2tỷ gòi nên R500 phải mắc hơn nhiều lắm chứ ạ ! Với lại LS430-2005 thì so với bi giờ em nghĩ cũng chỉ còn nửa giá thui cho nên em nghĩ 2 em này giá phải chênh lệch nhiều chứ ạ ! Nếu em nghĩ ko đúng các bác đừng " giết " em nhe ! hehehe !

Cũ không có nghĩa là kém đẳng cấp hơn bác ạ :D Người VN chúng ta thường so sánh về thương hiệu (thường tỉ lệ thuận với giá cả), Lexus thua sút Mer về thương hiệu => chính xác, nhưng về chất lượng thì chưa hẳn, LS là dòng xe đầu tiên mang đến sự thành công và tên tuổi cho Lexus ở thị truờng Mỹ (xe đầu tiên dùng công nghệ hàn laser :D và nhiều cái tiên tiến thời đó nữa). Với Lexus chất lượng được đặt lên hàng đầu, nếu có theo dõi các báo cáo xe ít hư hỏng, chí phí bảo trì thấp nhất hàng năm chắc cái tên Lexus không xa lạ gì. Xe thành phẩm đều qua bước kiểm tra bằng sức người, nhân viên được huấn luyện rất bài bản, đến cả tập ngồi thiền để tinh thần thoải mái nhất... để tạo ra chiếc xe hoàn hảo nhất có thể. Còn về kiểu dáng thì đúng là Lexus chưa thật sự có nét riêng so với Mer, BMW, Audi... Nhưng vậy là quá thành công với 1 thương hiệu mới rồi. Điều đáng tiếc là do tư duy hơi bị bảo thủ nên chỉ phát triển ở mỗi thị trường Mỹ, chậm chân phát triển thị trường châu Âu (nên Mer, BMW, Audi... hầu như độc tôn), ngay cả tại quê hương đến giờ mới xúc tiến. Tuy chậm nhưng có lẽ với chiến lược mới hi vọng tình hình vài năm nữa Lexus sẽ thành công ở các thị trường khác.

Về trường hợp Mer R500 và LS430 cũng không so sánh được. Thứ 1 là 2 dòng xe khác nhau, tiện nghi của sedan vẫn hơn dòng xe gia đình dù đời cũ hơn,. Thứ 2 R500 ra đời sau chưa có model thay thế và giá Mer thì thường cao, còn LS430 đã cũ và được thay thế bằng LS460, LS600hL nên mất giá nhiều là điều tất nhiên!