npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.458
2.198
113
48
TP.HCM
Em cũng ứ thích Lex ốp gỗ, nhìn không quyện với nội thất mà nó đá nhau, không hiểu sao như vậy? Hay là gu của họ khác anh em mình? Con này nhìn khủng thật, nhưng em vẫn thấy bệnh của TOY hay Lex vẫn là thiết kế ngoại thất không đẹp, không phong cách, không kế thừa như Bi hay Mer. Còn chất lượng thì em không dám bàn vì em nó đỉnh rồi

Hạng C
14/7/09
578
11
28
42
canadabuon nói:
không bác ạh , em chạy tùm lum hết ...nhưng em nhận xét khách quan vậy thôi...., cá nhân em thì ko thích xe ốp gổ quá nhiều, em thích xe ốp crom mờ , nhám , nhìn sạch và mới

chắc bác thanh nien nên thích phong cách thể thao :D

TKM confirmed
Hạng D
24/2/08
2.143
18.201
113
npt nói:
Em cũng ứ thích Lex ốp gỗ, nhìn không quyện với nội thất mà nó đá nhau, không hiểu sao như vậy? Hay là gu của họ khác anh em mình? Con này nhìn khủng thật, nhưng em vẫn thấy bệnh của TOY hay Lex vẫn là thiết kế ngoại thất không đẹp, không phong cách, không kế thừa như Bi hay Mer. Còn chất lượng thì em không dám bàn vì em nó đỉnh rồi

quan điểm cá nhân thôi bác, như em lại thích kiểu của LS hơn của S-Class

Last edited by a moderator:
Hạng B1
28/6/06
60
0
6
53
Lexus LS 460L full option hoặc 600hL (thường có sẵn trên loại 4 chỗ) tiện nghi thật đày đủ , hiện đại .Ngoài ghế sau matsa có đỡ sau gối giúp nối dài ghế , lại điều chỉnh cả cả lưng ghế cho tư thế gần như nằm , còn có hộc lạnh , DVD cho âm thanh riêng biệt với tai nghe dây và không dây .Với điều hoà 4 vùng có cửa gió lạnh từ trên trần thổi xuống mặt từng vị trí làm mát ngay lập tức . Những cái này thì em khoái còn bàn viết thì em cho là không quan trọng .có tác dụng trang trí nhiều hơn .Chắc ngay cả nước ngoài các thương gia cũng chẳng bao giò ký cái gì trên xe , còn khi viết tạm cái gì thì kê đùi vì lúc này không cần đẹp . Có lẽ để cái laptop cũng không tiện vì nhìn bị nghiêng . Bù lại dải consol đằng trước rộng đẹp ,tiện dụng . mới lên xe lần đầu ai cũng choáng ngợp với hệ thống chức năng đi kèm đèn đóm ,biểu tượng nhưng khi lái xe đường dài , buổi đêm em thấy ánh sáng gắt từ các chữ..số..ký hiệu hắt lên làm khó chịu cho thị giác , mặc dù lúc đầu rất ấn tượng . Có một cơ cấu đổi màu cho các đèn này nhưng không làm dịu đi chút nào.chỉ có trước mặt lái xe có mới thể làm dịu cường độ ánh sáng được thôi
Màu gỗ trong xe này không hiểu sao gần như toàn màu đỏ , ở VN em cũng như nhiều người không thích .Một số màu khác như nâu (em thấy rất đẹp) hoặc xám đậm có vân hình bọt (không biết có phải gỗ hay không) chỉ it dùng trong nội thất sáng hoặc xám rất nhạt .Có thể là màu nội thất được mặc định theo từng cặp gỗ + da mà màu đỏ được nhà sản xuất ưa phối nhiều nhất
Về ngoại thất thì có thể là Lexus cũng rất đẹp nhưng đúng là phong cách riêng khó nhận thấy . Nói về BMW một người bạn em nói thế này : Khi đi BMW các loại , các đời thì từ xa ai cũng biết ...Mer thì cần gần hơn một chút (vì có nhiều bác gắn logo xe khác lên vị trí như Mer nên dễ lầm) còn Lexus thì phải tận nhìn tận nơi ....em đang đi Lexus mà thấy cũng đúng
Còn một việc nữa là Lexus 460 thì 8 số tự động ....600Lh không dùng hộp số này mà dùng số vô cấp