Hạng D
15/10/09
2.804
1.874
113
43
QUẦN ĐẢO HOÀNG SA
Ae trong này có lẽ đa phần đã tậu đc cho mình chiếc xe hơi.
Ở VN, thôi thì cũng đc tạm gọi là gia đình khá giả, sự nghiệp thành công, suy nghĩ, tầm nhìn ít ra cũng ko phải dạng bình dân.
Nhưng nhìn cái cách các bác hơn thua, thể hiện, sân si làm mờ đi tư duy của các bác e thấy nó ko đc văn minh và tôn trọng nhau lắm !
Sắm xe chạy Grab và Uber ko ah bác ơi. Cơm cháo qua ngày. Nên buồn ngồi đợi khách lên đây xàm xàm cho vui. Chứ đại gia thiệt ko ai lên đây đâu kakakaka

• Like
Reactions: quangvu313
Hạng B2
5/5/14
180
82
28
41
Tp HCM
Điên khùng mới mua con này. Ngang ngữa phantom, mẹc, cadilac... thằng nào giàu biết sài tiền mà mua con này hay lexus thường tao cũng khinh. 1 chiếc xe quá đỗi bình thường ko có gì gọi là đẳng cấp.
Ngoài đường chạy nhiều LX570 mà bác. Còn dòng thêm chữ S này là có 1 chiếc rồi đó.

Hạng F
29/10/14
8.524
11.193
113
Lét xù ở VN mắc kinh. Nhưng nó vẫn có chỗ đứng của riêng nó

Hạng C
10/7/16
670
529
93
34
Em thắc mắc chút là doanh số em LX 570 chính hãng VN thông báo có vẻ rất thấp nhưng không hiểu sao chạy ngoài đường lại gặp khá nhiều kể cả phom đời mới. Chẳng nhẽ mấy bác đại gia bên mình chỉ thích hàng vác vai ?

Hạng C
16/4/16
750
949
98
Vũng Tàu
Xa
Bác Kuchjm một mình một ngựa, tuy nói hơi chát nhưng thật sự cung có ý đúng.
chiếc xe này ko đáng để lên tới 500.000 USD.
nữa triệu đô chứ ít đâu.
chiếc này giá trị thật chỉ 100.000-150.000 usd thôi. Về việt nam, thuế nhập khẩu, tiêu thụ đặc biệt nó ăn mất 3/5 chiếc xe rồi.
hình như 70% thuế nhập khẩu (ngoài đông nam á thì nó cao lắm, 70% lận) với động cơ 5.7L thì chắc 130% thuế tiêu thụ đặc biệt.(hay 90% em ko nhớ rõ)
với thằng chạy xe bán tải ranger 3.2 như em, thì theo em xe này không đáng 10ty.
tức là nó vip thật, đẹp thạt, sang trọng thạt, nhưng nó chưa xứng đáng để bỏ ra 10ty quất. Và thực ra ở VN ko có xe nào như RX này, to đẹp, bền bỉ, chắc chắn, vững chãi để cạnh tranh.

theo em những người mua lexus này đa số là dư tiền và đơn giản thích nó, thích cái bền bỉ, thích lexus.

họ ko pải ko có tiền đi bão dưỡng đắt đỏ xe úc mà họ ko có time, cung ghét cái kiểu chạy 1 tháng lại hỏng cái này cái kia, rồi nằm trog hãng 2,3 ngày để sữa chữa nếu họ đi đường đaklak, núi đèo, tây bắc...v.v.v.
họ thích cái bền bỉ, chạy cả năm chẳng sao, chẳng pải chờ 2,3 ngày mất thoief gian lỡ công việc.
basc nghĩ giàu ko tiếc tiền sao? Quá tiếc đi chứ. Em thấy càng giàu càng biết cách tiết kiệm đồng tiền công sức mình làm ra (trừ ăn cướp, buôn lậu, ma tuý thôi). Họ cũng ngại 1,2 tháng lại vào hãng, rồi sữa này sữa kia, bay mẹ vài chục chai.

rx có cái này, mà xe ở VN ko ai cạnh trai. Lexus RX đánh đúng vào thị trường ngách.
1. Xe sang
2. Đầy đủ tiện nghi, nhiều option. tuy ko bằng mer hay audi...
3. Nội thất tinh tế, đẹp, sang trọng tuy ko bằng RR hay Benltey.
4. BỀN BỈ. Đi cả 10 năm ko si nhê. Vẫn trơ trơ ra đó. Thanh khoản sau 3 hay 5 hay tham chi 10năm vẫn cao.(vô đối)

Lexus nói rằng chúng tôi sx xe này dành riêng cho những người thích nó, ko cần số đông (đại loại vậy)
:)))
theo em, xe này nếu thay bằng động cơ 6 xilanh, 3.0L tăng áp(hưởng thuế tiêu thụ đb là 55%, giảm đc 1 đống tiền, tam 3-4tỷ)
Em nghĩ 3.0 mà tăng áp chắc cũng 300-400 horsepower rồi.
Nếu lắp ráp ở thailand này indo, thậm chí ở VN, nó còn giảm nữa- chỉ lắp ráp, ko nội đia hoá, mang hẳn công nhận nhật bản sang đây làm luôn haha. Giảm thuế nhập khẩu nhiều đó chứ. Chỉ còn 30%.(muốn hưởng 0% pải nội địa asean hoá đc 40%)
đó là ý kiến của em thôi, chứ lexus họ chẳng xem thị trường đ.n.a ra gì, họ xuất nhiều sang mỹ, châu âu, trung đông hơn. Chuyển sang đ.n.a lắp ráp giảm giá thành o đ.n.a nhưng lại mắc công tạo ra nhà máy lexus mà mỗi năm bán đc vài trăm chiếc. Họ xuất sang châu âu hay mỹ nhiều hơn.
nên họ chẳng quan tâm dân VN muốn mua hay ko. :)) đó, 10ty đó, ai mua thì mua. Ko mua chẳng ảnh hưởng đến doanh số của lexus.haha
Xấu đẹp, yêu ghét tùy mỗi người. Nhưng ở đây bác kujchym nói là khinh nên mọi người mới phản đối

Hạng C
12/1/15
671
456
63
28
Ho Chi Minh City, Vietnam
Điên khùng mới mua con này. Ngang ngữa phantom, mẹc, cadilac... thằng nào giàu biết sài tiền mà mua con này hay lexus thường tao cũng khinh. 1 chiếc xe quá đỗi bình thường ko có gì gọi là đẳng cấp.
Hổng biết đi thằng này có sướng ko nhưng em thấy nó chẳng xứng với giá tiền bỏ ra, 10t ra dứt đc RR Auto rồi

• Like
Reactions: Kuchjm
Hạng B1
4/11/17
58
79
18
38
Bỏ ra 10 tỏi mua xe thì người ta phải có cả vài trăm rồi , vào hóng thôi ko ý kiến . E thì vẫn vi vu chở vợ con xuyên Việt với e trâu già 8 tấn thôi.

Attachments

• Like
Reactions: Manhlongtcit
Hạng B2
23/9/16
126
134
53
33
Em thấy bài đăng con xe Lé xẹ gì mà tới 10 tỷ kinh thật, thêm cái thấy mơment dài thòn lòn nghĩ thầm chắc xe đỉnh đây, vào xem thế nào, ai nhè ngồi đọc 6 trang toàn thấy các a các chú các bác chặt chém nhau ko...)) hì hì ...lọ mọ đọc tới cái conment của a cuchjm giật bắn mình luôn đấy, anh nóng tính vãi, có gì đâu, chỉ là con xe thôi mà, mỗi người một ý, đâu ai giống ai, quyền của họ mà, mắc gì mình đem cục bực cục tức bỏ vào lòng cho nó buồn.