Tập Lái
15/3/21
18
32
13
46
Đẹp hơn nhiều rồi. Vấn đề là thiết kế kiểu này của NX từ đời trc đến giờ khiến cho xe cảm giác rất bé, nhất là khi cho đứng cạnh đám GLC, X3, cảm giác như bố đứng với con, thật :D trông con NX chỉ to như 1 con xe hạng C (nguyên tắc thì đám này thuộc hạng D dù bé hơn đám mid-size). Về VN lại chém 2,5-3 tỏi thì khó bán lắm. Các bác có tiền mua hết Land Cruiser với LX570 rồi, đám trẻ thì chỉ thik GLC thôi :D
Đúng nhỏ hơn những con cùng pk thiệt, đặc biệt là chiều dài cơ sở ngắn hơn hẳn mấy con kia, toàn 2800 trở lên. Nhìn phía sau con này cứ như corolla cross, cảm giác nhỏ.

• Like
Reactions: Vichio
Hạng B1
18/7/19
54
16
9
45
Phần tản nhiệt trước, không kéo quá dài và gấp khúc thì đẹp hơn. Để đúng hình con suốt như bản F sport cũ thì đẹp.

• Like
Reactions: BUHUNG
Hạng D
19/4/15
1.379
1.870
113
Đúng nhỏ hơn những con cùng pk thiệt, đặc biệt là chiều dài cơ sở ngắn hơn hẳn mấy con kia, toàn 2800 trở lên. Nhìn phía sau con này cứ như corolla cross, cảm giác nhỏ.
Nó ko nhỏ hơn đâu bác, chỉ có X3 là to bằng thôi, chứ GLC mới là nhỏ.
Bọn Nhật Bổn máy làm tương đối gọn với ghế đặt cao, nên trục cơ sở ngắn nhưng cabin vẫn rộng chán.
Chỉ là đi cao tốc trục ngắn ko sướng bằng thôi, nhưng chắc chế tạo sẽ rẻ hơn.

Hạng D
12/4/19
1.668
3.310
118
38
Nó ko nhỏ hơn đâu bác, chỉ có X3 là to bằng thôi, chứ GLC mới là nhỏ.
Bọn Nhật Bổn máy làm tương đối gọn với ghế đặt cao, nên trục cơ sở ngắn nhưng cabin vẫn rộng chán.
Chỉ là đi cao tốc trục ngắn ko sướng bằng thôi, nhưng chắc chế tạo sẽ rẻ hơn.
Thông số kích thước nó bé hơn GLC, nhìn ngoài trông bé hơn hẳn 1 bậc luôn, bác xem thế nào mà bảo nó to hơn GLC?

• Like
Reactions: Mustachio9999
Hạng D
19/4/15
1.379
1.870
113
Thông số kích thước nó bé hơn GLC, nhìn ngoài trông bé hơn hẳn 1 bậc luôn, bác xem thế nào mà bảo nó to hơn GLC?
Nó dài cùng 4m6 - 4m7 mà bác. Em phỏng đoán như này cho dễ hiểu.
Một là khoang máy Mer cùng dung tích thì chiếm tỷ lê thân xe lớn, nên khoang máy nó sẽ bé lại.
Hai là Mer xếp ghế hơi thấp, bác tưởng tượng dù trục cơ sở dài nhưng ngồi lọt trục, thì thực tế cũng sẽ không rộng hơn là trục cơ sở ngắn mà ngồi trên trục cơ sở, vì lúc đấy coi như là khoảng trống sẽ nới qua trục cơ sở thực tế rồi.
Em sáng đi JAV, tối đi chơi bằng Đức cống, cũng đánh giá có tí cơ sở :D:D:D

• Like
Reactions: Tung NDSG
Hạng D
12/4/19
1.668
3.310
118
38
Nó dài cùng 4m6 - 4m7 mà bác. Em phỏng đoán như này cho dễ hiểu.
Một là khoang máy Mer cùng dung tích thì chiếm tỷ lê thân xe lớn, nên khoang máy nó sẽ bé lại.
Hai là Mer xếp ghế hơi thấp, bác tưởng tượng dù trục cơ sở dài nhưng ngồi lọt trục, thì thực tế cũng sẽ không rộng hơn là trục cơ sở ngắn mà ngồi trên trục cơ sở, vì lúc đấy coi như là khoảng trống sẽ nới qua trục cơ sở thực tế rồi.
Em sáng đi JAV, tối đi chơi bằng Đức cống, cũng đánh giá có tí cơ sở :D:D:D
vậy ý bác nói nội thất GLC bé hơn NX? Ngoại thất ko phải bàn rồi đúng ko, GLC nhìn ngoài to gấp rưỡi NX luôn. Còn nội thất e ngồi cả 2 con thấy cũng tương tự nhau, nếu cùng chiều dài cơ sở thì con NX có thể hơn GLC thật, nhưng ở đây ngắn hơn nhiều. ES có thể rộng hơn E, IS có thể rộng hơn C, nhưng NX chưa bao h rộng hơn GLC luôn.