Hạng B2
22/8/17
213
72
38
35
Lexus mà sản xuất ở Nhật Bản, chắc mình ếch ngồi đáy giếng quá. Chưa bao giờ nghe tới dòng này sx ở Nhật, chỉ biết riêng Lexus là chỉ sx ở Mỹ thôi ! Anh em khai sáng nếu sai nhé.
Tính đến hiện tại lexus chỉ sx dòng ES ở mỹ thui nha bác.

Tập Lái
6/10/16
35
24
8
43
Về tìm hiểu thêm về supra đi nhé oy lên coment chưa muộn bác ei
Thanks, mình nghèo nên chỉ xài toy vios thôi nhưng đi đâu mấy ông chạy xe hàn cứ chém vụ toyota không làm được động cơ tăng áp nên cũng bực. May bữa nay có chứng cớ để bật lại

• Like
Reactions: Hoang phat
Hạng D
11/5/14
1.546
1.998
113
40
con này với NX200t thì hơn kém ở điểm gì vậy các bác
Em này kém em NX200t cái giá đó bác.
NX300 rẻ hơn 160 triệu.
Giá vẫn cao chót vót nhưng Lexus VN đã đỡ ảo hơn, xe đời sau rẻ hơn đời trước. Thế mới biết mấy năm trước con NX200t bị định giá cao hơn giá trị thực quá nhiều đến thế nào.

Hạng D
11/5/14
1.546
1.998
113
40
Thanks, mình nghèo nên chỉ xài toy vios thôi nhưng đi đâu mấy ông chạy xe hàn cứ chém vụ toyota không làm được động cơ tăng áp nên cũng bực. May bữa nay có chứng cớ để bật lại
Các hãng xe Nhật trong đó có Toy bảo thủ và sợ mất danh hiệu xe bền nên đưa tăng áp vào xe muộn. Nhưng xu thế giảm dung tích là ko thể cưỡng lại nên trong 3-5 năm tới Toyota sẽ thay tăng áp hết thôi.
Honda đã tăng áp cho CRV, Civic rồi, 2 dòng xe chủ lực của họ, Toyota sẽ theo sau sớm thôi.
Còn việc hãng Nhật làm được tăng áp từ lâu rồi, tuy nhiên công nghệ có thể thua kém Đức, Mỹ 1 chút vì Đức Mỹ họ đưa tăng áp vào thị trường cách đây gần 20 năm rồi nên có lẽ có kinh nghiệm hơn.

Tập Lái
16/11/14
4
3
3
40
Mấy anh đang sở hữu em NX200t chắc lổ thêm mấy xị rồi !

Hạng B2
20/9/10
118
129
43
Hình như Q7 chứ ko phải X5 với GLE .. hôm trước xem quả Velar mới để ý là ... RX, velar kiểu xe dài dài nhưng ngồi lại trọng tâm thấp hơn, chứ vị trí ngồi lại ko cao như GLE với X5.
Lúc xem lại RR sport với velar với để ý 2 con này dài ngang nhau, nhưng 1 con ngồi chìm xuống, 1 con ngồi cao. X5 với GLE có vẻ giống 460 hơn.
Có con GX460 thấy nó lỡ cỡ so với mấy ông kia thật.
RX GX LX --> GLE GLS. Mỗi hãng theo 1 kiểu, ở VN thì giá mấy ông Lexus quá ảo nên cũng phân khúc mà giá chênh lệch kinh khủng nhưng vẫn bán tốn :D

Hạng B1
6/6/08
81
10
8
RX còn chưa đc trang bị treo khí nén. Lấy đâu ra NX có chứ
Thì đang so sánh với đối thủ của nó mà bác. GLC rẻ hơn đã có treo khí nén và loa hiệu Burmester. Dù lắp ráp trong nước nhưng tiêu chuẩn của merc thì khỏi lăn tăn. NX300 muốn sống sót thì giá ko thể trên 2 tỷ được, trừ khi hãng ko có nhu cầu bán nhiều xe mà chỉ để làm thương hiệu. Ko tin e thì bác để 1 năm nữa kiểm nghiệm lại thông tin nhé

Hạng B2
25/5/13
214
133
43
Thì đang so sánh với đối thủ của nó mà bác. GLC rẻ hơn đã có treo khí nén và loa hiệu Burmester. Dù lắp ráp trong nước nhưng tiêu chuẩn của merc thì khỏi lăn tăn. NX300 muốn sống sót thì giá ko thể trên 2 tỷ được, trừ khi hãng ko có nhu cầu bán nhiều xe mà chỉ để làm thương hiệu. Ko tin e thì bác để 1 năm nữa kiểm nghiệm lại thông tin nhé
cụ đi thử glc 300 chưa hay chỉ xem thông số :)) đồng ý là lexus vn định giá cao nhưng so về độ êm thì cái treo khí nén trên glc gọi lò xo nx bằng cụ. glc 300 có air matic nhưng đi vẫn ồn, xóc. đc cái giá rất tốt và op nhiều. nều max op loa thì burmester trên glc k hay bằng mark levinson đâu cụ. hơn nữa ghế sau nx ngả điện. điều mà đến mer e cũng k có.
Các xe lexus có độ thoải mái rất rất ok và độ tin cậy cao khi phải di chuyển nhiều. treo khí nén có nhiều kiểu lắm cụ. như trên cayenne nếu cụ nào thích êm ái trèo lên đi chắc cụ đó còn k nghĩ nó có treoo khí nén vì porsche nó tk treoo cayenne như xe thể thao.
Đợt trước e trải nghiệm rx350 2016 5 ngày vs 800km đường miền núi phía bắc e mới rõ vì sao nhà mình thích lexus thế. đường xấu đi lexus rất thoải mái. nội thất da trên rx350 mềm rất khoái khi chạm vào. chẳng bù cho con audi a6 bản VN da ghế cứng như xe rẻ tiền....