Hạng C
15/6/16
840
1.115
93
40
Cổ pô nhìn hoen ố thì có vẻ đi 100k km, hay vào đường ngập nước, phải ko bác?
Em thấy mấy xe 100k km đều thế.
Chỉ thắc mắc là xe này 2018 mà 100k km thì hơi kinh, chẳng lẽ thế thật.
Thường thì xe vận hành nhiều thì lượng nhiệt ở pô lớn và kéo dài, vì vậy do tác động môi trường sẽ nhanh xét rỉ hơn. Em có nói tới cổ pô đó bác. Mấy người mua xe chuyên nghiệp họ nhing cổ pô ( phần sát động cơ cho tới đoạn bầu lọc khí xả) sẽ định được xe có chạy nhiều hay quá nhiều k, nếu chạy nhiều lớp rỉ sét sẽ dày hơn, sùi hơn. Ngay cả chiếc xe máy cũng thế, bác để ý xe mấy em shiper sẽ khác hẳn so với xe đi lại hằng ngày.

Hạng F
3/10/15
9.739
11.974
113
Thường thì xe vận hành nhiều thì lượng nhiệt ở pô lớn và kéo dài, vì vậy do tác động môi trường sẽ nhanh xét rỉ hơn. Em có nói tới cổ pô đó bác. Mấy người mua xe chuyên nghiệp họ nhing cổ pô ( phần sát động cơ cho tới đoạn bầu lọc khí xả) sẽ định được xe có chạy nhiều hay quá nhiều k, nếu chạy nhiều lớp rỉ sét sẽ dày hơn, sùi hơn. Ngay cả chiếc xe máy cũng thế, bác để ý xe mấy em shiper sẽ khác hẳn so với xe đi lại hằng ngày.
Vậy coi cổ pô thấy xe đi nhiều thì coi tiếp có bị rò rỉ nhiên liệu và dầu máy rồi coi tiếp đến mấy cây phuộc đúng ko bác?

• Like
Reactions: baonguyen24
Tập Lái
30/10/16
3
9
3
50
Nhờ các bác xem tiếp, mình bỏ con trước rồi, con này cũng 2018, ODO: 83K. Có chỗ dưới gầm mình thấy có vài con ốc mới quá không biết là đã làm gì.
View attachment 2904748

Chỉnh sửa cuối: