Hạng B2
9/5/19
147
20
8
32
Đèn vậy là quá ngon rồi.mình thì không cần thông minh vậy.nhưng cứ đèn sáng càng mạnh.càng xa là tốt.như mấy chiếc BMW mới chiếu xa đến 500m là thấy thích rồi.chạy đêm đỡ mệt.

Hạng D
8/4/11
2.474
9.008
113
Hình này đèn là xe sẽ tắt tại các vị trí có xe ở trước để ko làm chói mắt
otosaigon-den-pha-lexus-rx-3-jpg.1944647

Nhưng thực tế giao thông thì các xe sẽ nối đuôi nhau liên tiếp (như hình dưới)

Như vậy thì đèn xe sẽ tắt luôn à các bác ? :confused:
Nên em thấy mấy cái công nghệ chiếu sáng như này và Magic Beam của Mer, Matrix của Audi,... đều mang tính làm màu, kiếm tiền option là chính đúng ko các bác ? :D
theo em, lúc đó nó tính toán chỉ chiếu thẳng ánh sáng ra phần đường bên xe đang chạy, chứ k lém qua phần ngược chiều.
em k nghĩ họ phát minh ra để làm màu đâu a

Hạng B2
17/1/13
262
89
28
Các bác cho em hỏi khi nào bản RX có đèn này về VN vậy!

Hạng B2
29/1/16
178
110
43
www.lexustranhungdao.com
đọc bài mà thấy hãng Mer hay Bi hay Ao có công nghệ gì mới thì chắc chắn nó là mới thật, còn đọc mà thấy Lex, Toy mà có công nghệ mới y như rằng người ta có đâu chục năm rồi giờ mới ra mắt! hahaha....
Công nghệ này cũng như bác nghĩ, nhưng mà Lexus sử dụng 1 lưỡi dao quay phản chiếu ánh sáng nên bật tắt nhanh và chính xác hơn bác ạ!

Hạng B2
29/1/16
178
110
43
www.lexustranhungdao.com
Lùi tự động thì BMW series 5 F10 và E400 cũng đã có ở nước ngoài rồi trước Lexus luôn.
Nhưng mà xe không cần gương hậu thì đúng là Lexus mới có.
Cũng là option kiếm tiền cả thôi chứ ai xài mấy.
:D, sao em kiểm tra thông tin thì hệ thống tự động đỗ được phát triển đầu tiên trên Toyota/ Lexus bác nhỉ^^
https://en.wikipedia.org/wiki/Intelligent_Parking_Assist_System

Hạng B2
17/1/13
262
89
28
Tình hình dịch bênh đang tràn lan! Lexus kêu lên Bảo Dưỡng xe, tôi kêu giời lại để tình hình dịch bệnh Ổn Định sẽ đi, nhưng Lexus cương quyết chỉ cho 2 tuân.
Vậy nêu tôi đi SG, tôi nhiễm bênh thì tôi tự chịu nhưng đem bênh về lây cho tỉnh tôi, khu phố tôi đang ở thì ai chịu trách nhiệm?ở showroom là nơi tiếp xúc với nhiều ng nước ngoai, tài xế các kiêu, ai đảm bảo k có nguồn lây?
K hiêu sao lexus làm ăn quá cứng nhắc như thế!