Hạng F
29/10/16
11.581
22.201
113
Pháp
Tình hình dịch bênh đang tràn lan! Lexus kêu lên Bảo Dưỡng xe, tôi kêu giời lại để tình hình dịch bệnh Ổn Định sẽ đi, nhưng Lexus cương quyết chỉ cho 2 tuân.
Vậy nêu tôi đi SG, tôi nhiễm bênh thì tôi tự chịu nhưng đem bênh về lây cho tỉnh tôi, khu phố tôi đang ở thì ai chịu trách nhiệm?ở showroom là nơi tiếp xúc với nhiều ng nước ngoai, tài xế các kiêu, ai đảm bảo k có nguồn lây?
K hiêu sao lexus làm ăn quá cứng nhắc như thế!
Có sao đâu, trong xe bạn có chai thuốc khử trùng, bộ mặt nạ, đeo khẩu trang. Đậu xe trước Lexus, kêu nó lái vào bảo dưỡng, bạn đi chơi đâu nó, nhớ nói là nó phải hút bụi, chùi xe, xịt thuốc, Sau khi nó đem xe ra thì bạn dùng thuốc khử trùng của bạn xịt thêm, đeo khẩu trang, lái về nhà, đậu xe ngoài nắng, hạ kính, Tắm rửa, rửa tay, nhậu một phát ... là xong.

Bình thường đã như thế rồi, quăng xe cho hãng, mình đi đâu đó, hay 1 ngày sau trở lại, còn muốn thì nói bà xã đi cùng chở về, mai lấy cũng OK mà

Hạng B2
17/1/13
262
89
28
E ở tỉnh Bác ơi , xe mình , mình đi Bảo Dưỡng lỡ có bệnh thì cũng tại mình k nói! Nhưng sơ xẩy nhiễm bệnh đem về địa phương , lây lan thì rất có tội.
Trong khi nhà nước đang khuyến cáo nêu k có việc quan trọng thì k nên đi đâu trong thời gian này, để tránh dịch bệnh lây lan trên diện rộng! Nếu ai cũng nghĩ chắc minh k xui bị nhiễm đi lại nhiều nơi thì chỉ làm khổ mình và làm khổ ng xung quanh. Đây là lúc cần mọi ng đồng lòng nhất, cẩn trọng nhất.
Nhìn thấy những khu phố bị cách ly, chỉ vi 1 ng nhiễm, viec làm ăn buôn bán bị ảnh hưởng nặng nề rất là thê thảm.