Tập Lái
17/6/09
8
2
83
Đã mua Lexus chắc chẳng ai độ đẽo chi cho mệt. Thứ nhất để thời gian kiếm tiền, thứ hai độ k bao giờ ngon như zin, thứ 3 xe mà cứ tháo ra gắn vô sứt cán gãy gọng bù lon ốc vít nẹp ngàm hết nhất là thợ VN hay ẩu vụ này, thứ 4 hãng sẽ từ chối BH mà Lexus thì BH k hãng nào bằng (free toàn bộ công lẫn tiền phụ tùng, thay nhớt service đều free hết).
Mẫu mới bản Premium thiếu nhiều lắm: HUD, AVS, AHS, Mark Levinson, ... tính ra tăng giá chứ k phải rẻ so với bản cũ. Mua thì cứ bản 500h F Sport mà múc là khỏi lăn tăn.
Mấy xe Đức ở VN rẻ so với Lex là vì toàn cắt option trùi lụi. Leo lên ngồi chán òm. Lex thì chỉ bán đúng giá, cọc và chờ giao thôi chứ k có chuyện bán bia kèm đậu.
Con RX350 bản 2022 đi là đã full option lắm rồi, chỉ thiếu k có LIM thôi. Tất cả tính năng an toàn đều có: adaptive cruise (xe tự thắng luôn nhé), xe tới gần vật cản tự thắng đứng, de tự thắng đứng, BSM, TPMS, LKA, .... đèn AHS Blade scan cực ngon và đã, phuộc AVS, HUD, Mark Levinson, máy 3.5 V6 êm ru. Phần tôn vách xe gõ thì nghe tiếng khá mỏng so với xe Âu nhưng cách âm cực đỉnh hay là ở chỗ này (chắc do foam bên trong hay công nghệ gì đó)
Độ đẽo làm giàu cho bọn độ

Hạng B2
29/3/11
327
59
28
VN gần TQ và Thái nên phụ Tùng độ xe rẻ và ko cần kiểm chứng chất lượng nên giá độ/ lắp thêm rẻ. EU cái gì cũng phải chuẩn nên độ ngoại đôi mắc hơn bản full của hãng

Hạng B2
21/10/15
283
960
93
35
Con này ngồi sau đi xa có bị say không các anh? so với con sedan Es thì người ngồi sau con nào sẽ thoải mái hơn nhỉ ?
Lái con này chắc sướng hơn con Ếs rồi.

Hạng F
3/10/15
9.831
12.095
113
Đừng mơ, bản Base giá trông tưởng rẻ nhưng trụi thủi lủi, ko có gì hết, ra coi rồi cũng phải chọn bản cao hơn, chênh lệch gần tỏi nữa, chiêu bài của mấy a buôn xe, lạ gì !?!? :D
Đúng cực luôn nha bác.
Chính mình mua cái bản base mới là mình bị chém ấy.
Giá tổng thì rẻ hơn nhưng tính ra tỷ lệ thì chính cái base nó cao hơn hẳn.

Hạng C
2/3/14
636
489
63
Đúng cực luôn nha bác.
Chính mình mua cái bản base mới là mình bị chém ấy.
Giá tổng thì rẻ hơn nhưng tính ra tỷ lệ thì chính cái base nó cao hơn hẳn.
Em lấy bản base rồi thì cũng không có gì chê nhiều bác ơi, cam 360 có thì tốt mà không có cũng được, loa bản này cũng khá hay, HUD đi với mấy nút bấm trên vô lăng xem review trải nghiệm khá tệ nên bấm nút truyền thống cũng ok. Đủ hết LSS3+, chỉ có thiếu phuộc AVS là em thấy tiếc thôi, phuộc bản base có vẻ hơi mềm, bồng bềnh

• Like
Reactions: Perenco
Hạng F
3/10/15
9.831
12.095
113
Em lấy bản base rồi thì cũng không có gì chê nhiều bác ơi, cam 360 có thì tốt mà không có cũng được, loa bản này cũng khá hay, HUD đi với mấy nút bấm trên vô lăng xem review trải nghiệm khá tệ nên bấm nút truyền thống cũng ok. Đủ hết LSS3+, chỉ có thiếu phuộc AVS là em thấy tiếc thôi, phuộc bản base có vẻ hơi mềm, bồng bềnh
À thế là bác cũng không thích cái khí nén hả
Hình như RX nó phuộc khí nén
Em cũng thícg phuộc cứng hơn

Hạng C
10/12/13
587
6.940
93
nhìn option của bản premium cơ bản cũng chấp nhận được. Đèn pha blade cũng chả có gì hay, đi ban đêm nếu xe đối diện pha mà mình ko pha ngược lại họ ko biết để tắt pha, chưa kể phải đấu pha với xe thiếu ý thức.
Loa nếu nghe nhạc beat thì ổn, nghe bolero, nhạc nhẹ thì hơi thiếu treble.
Ghế ko có sưởi, volant ko sưởi: chả cần.
tự động lùi chuồng: ko bao giờ cần.
Quan trọng là khung gầm, truyền động 4 bánh có đủ là ngon rồi.

Hạng C
7/3/07
759
153
43
Xe này nhược điểm lớn nhất là phanh, đi trong phố khi kẹt xe khi đạp phanh đứng yên khoảng 10 giây chân phanh sẽ lịm vô và má phanh tự động nhả ra bớt làm xe trôi. Phải đạp thêm lực nữa xe mới đứng yên, rồi được 15 giây chân phanh lại lịm vô sâu hơn nữa, má phanh lại nhả ra, xe lại trôi. Nếu không để ý sẽ tông đít xe trước.
Nhược điểm khác nữa là đèn không sáng. Đi đêm đường tỉnh khá mờ. Không hiểu sao Lexus lại làm đèn cos tối vậy, chỉ khi pha lên thì sáng hơn nhưng đâu thể pha hoài được gây chói xe ngược chiều.
Nhược điểm khác nữa là bình xăng nhỏ, đổ đầy đi được chỉ khoảng 500km.
Còn lại thì khá hài lòng.

Hạng B2
1/4/19
164
178
46
Xe này nhược điểm lớn nhất là phanh, đi trong phố khi kẹt xe khi đạp phanh đứng yên khoảng 10 giây chân phanh sẽ lịm vô và má phanh tự động nhả ra bớt làm xe trôi. Phải đạp thêm lực nữa xe mới đứng yên, rồi được 15 giây chân phanh lại lịm vô sâu hơn nữa, má phanh lại nhả ra, xe lại trôi. Nếu không để ý sẽ tông đít xe trước.
Nhược điểm khác nữa là đèn không sáng. Đi đêm đường tỉnh khá mờ. Không hiểu sao Lexus lại làm đèn cos tối vậy, chỉ khi pha lên thì sáng hơn nhưng đâu thể pha hoài được gây chói xe ngược chiều.
Nhược điểm khác nữa là bình xăng nhỏ, đổ đầy đi được chỉ khoảng 500km.
Còn lại thì khá hài lòng.
Thế thì phải về n vậy