Hạng F
28/8/19
6.692
11.375
113
Palm Beach, Florida, US
Lexus giờ gắn hộp số CVT luôn rồi :p
Next dùm
Để cạnh tranh phân khúc Bà già và PN! Nói có chứng, Tui và con vợ cãi nhau không biết bao nhiêu lần mỗi khi Nó lên xe tui lái. Nó cứ lèm bèm sao tui chạy nhồi xe thắng thì tới gần.mới thắng, xe trước thắng gấp tui thắng nó cũng lèm bèm..vv.. thì ra giờ mới hiểu nó chạy CVT còn tui AT. Tức ở chổ Nó lái chỉ bằng ngón út của tui mà lèm bèm, xe tui 10 năm chưa thay dĩa thắng mà xe nó 5 năm đã phải thay...đúng là đàn bà!

Hạng D
19/4/15
1.379
1.870
113
Cái gì mới nó cũng rụt rè như vậy hết bác. Quen thì cảm giác mạnh bạo, ngon ngay. Còn bác nói Lexus mà 2016 về sau chạy như Mer thì ko có đâu bác ơi. Nếu nói êm ái thì e chịu, chứ lái như Mer thì chưa đâu bác.
Vì nhà em đã từng có pors với lex nên mới dám nói thế. Em cũng thuộc nhóm ko rụt rè lắm, vì em cũng đi đc 3 đời xe sang nên xe với em chỉ là phương tiện, nên rất dễ đánh giá cảm quan. Mới lấy về một tuần em cũng ôm xe đi gần 800km luôn, đa phần là đường hn nội đô với cao tốc pháp vân cầu giẽ.
Thực ra ôm xe lâu ngày xem mới thấy nó đến từ nhiều thứ, chất lượng vật liệu nội thất, hộp số ko mượt, media với điều hoà, chức năng gương hậu đều bất tiện.
Có điều là mức độ phông bạt cao, nhiều người hỏi hơn, nhưng em vẫn giữ nguyên ý kiến là lái thì cũng bình thường, so với pors thì kém, với lex thì ko khác nhiều, lái chơi thì đc, còn ôm hàng ngày thì hơi mệt.
Vì cái mình hy vọng nhất là máy của lex thì ko nhiều lực kéo, lên mer thì giải quyết đc vấn đề sức mạnh, nhưng máy lại gào, với độ trễ chân ga cao, mấy hôm đi làm về đường tắc, cứ cảm tưởng như là xe nó đóng cửa ko chặt vậy, đau đầu vô cùng.

Hạng D
6/2/15
1.911
3.840
113
Ho Chi Minh City, Vietnam
Để cạnh tranh phân khúc Bà già và PN! Nói có chứng, Tui và con vợ cãi nhau không biết bao nhiêu lần mỗi khi Nó lên xe tui lái. Nó cứ lèm bèm sao tui chạy nhồi xe thắng thì tới gần.mới thắng, xe trước thắng gấp tui thắng nó cũng lèm bèm..vv.. thì ra giờ mới hiểu nó chạy CVT còn tui AT. Tức ở chổ Nó lái chỉ bằng ngón út của tui mà lèm bèm, xe tui 10 năm chưa thay dĩa thắng mà xe nó 5 năm đã phải thay...đúng là đàn bà!
Chạy AT rồi qua CVT chán òm à.

Hạng B2
27/5/10
310
2.310
93
Same same Kona chỉ hơn cái logo với mấy tính năng an toàn mà đắt gấp 4 lần.

Hạng F
28/8/19
6.692
11.375
113
Palm Beach, Florida, US
Toàn xe mới không thật sự khó đánh giá toàn diện được các Bạn ạ! Mỗi thị trường mỗi khác. Thôi thì để time và Người tiêu dùng đánh giá. Chỉ cầu mong đất nước phát triển, đặc biệt GT có tầm nhìn xa vài chục năm dân có thu nhập khá giá xe tiệm cận quần chúng hơn nữa...thì thấy vui lắm. Chúc mừng năm mới an khang thịnh vượng đến mọi Người!