Hạng B2
12/11/15
493
4.607
93
39
Con Rx350 thế hệ cũ chưa tới 3 tỏi mà giờ thành 4 tỏi. Con LX570 8 tỏi bằng 2 con Q7 3.0 thì làm sao doanh số tốt cho nổi @@. Chắc chỉ có ai thật sự đam mê thương hiệu Lexus hoặc thật sự nhiều tiền mới mua những chiếc xe đắt hơn nhiều các mẫu cùng phân khúc như vậy
Q7 vs GX nheng.

LX nó full size chung vs Range Rover , GLS , Escalade

Audi ko có full size.

Hạng B2
12/11/15
493
4.607
93
39
Đúng là Con "Thánh" nên giá cũng trên trời ! Trong khi đẳng cấp, chất lượng, an toàn ... vẫn còn thua bộ ba Mer, Bim, Audi một bậc. Nói thật Lexus nhìn lúc đầu rất ấn tượng và thích mắt, như con RX, NX mới ra nhìn đẹp, hiện đại... nhưng 1 thời gian sẽ mau lỗi thời hơn so với Mer. Và còn một cái nữa mình thấy của Toyota và cả Lexus hạng sang thì mua xe tiền tỉ, Option nghèo nàn thì ko nói rồi, "ăn dày" đến cái ống xả đa số để nguyên sắt nhìn mất cảm tình kinh, sao ko đúc cho nó đẹp hay ốp liền mạch với cản sau cho nó thẩm mỹ.
1 thanh niên chưa bao giờ sở hữu Lexus cho hay.

• Like
Reactions: langlechaycamry
Hạng B2
7/6/15
251
329
63
38
NX 200t giá 1t7 cũng ko ăn được GLC 250 đâu nha bác, kaka
Em khích đó, nếu có giá đó em sẽ cố cày để dành tiền.
Nông dân như em thích bền và tiết kiệm, nên giá đó mà có tiền em ủng hộ Lexus ngay :D

• Like
Reactions: bl3399
Hạng D
8/4/11
2.471
9.005
113
2t5 là dân tình xếp hàng mua rồi. GLC cửa nào đòi so với RX, GLE thì lại hơi quá! Nói chung phân khúc khác, khách hàng khác.!

Em khích đó, nếu có giá đó em sẽ cố cày để dành tiền.
Nông dân như em thích bền và tiết kiệm, nên giá đó mà có tiền em ủng hộ Lexus ngay :D

Hạng C
30/4/16
963
363
63
Tại Lex giá cao kinh khủng, ở nước ngoài cùng dòng ngang nhau như E và GS thì giá same same là cùng lắm hoặc Lex rẻ hơn, riêng dân Việt phải mua giá cao quá trời.

Hạng C
2/3/14
633
489
63
Lexus thì được cái duy tu bảo dưỡng rẻ hơn Mercesdes nhưng xét tổng thể một chiếc xe và thương hiệu thì kém Mercedes quá nhiều. Tuy nhiên Lexus cứ bám vào cái bảo dưỡng rẻ để định giá xe cao chót vót và tự đặt mình ngang với Mercedes (ở VN). "Biết mình là ai" thì chắc Lexus sẽ cải thiện được doanh số sớm
với giá của Lexus hiện nay nếu mua hãng khác thì bác sẽ dư ra cả khối, dư gửi ngân hàng khoản chênh lệch đó tha hồ mà bảo dưỡng

21/1/17
166
114
43
Em cũng chẳng hiểu sao 2 cái thương hiệu này lại chí chóe nhau thế. Mỗi cái nó phục vụ 1 kiểu khách hàng khác nhau mà cứ phải zìm nhau như đi chiêu sinh vậy.
Nhưng mà em oánh giá có lợi cho lexus là đội bên mer có vẻ hiếu chiến hơn. Mấy đồng chí đi S thì ít quan tâm nhưng những đội đi C với GLK cũ lại hay bàn nhiều.
Trời ơi, tầm cỡ đi S rồi thì có lẽ họ không tham gia forum đâu