Hạng D
21/9/10
1.937
11.046
113
Mình ko thấy glc ngang cơ với rx, chỉ có ông nào ko đú lên đc rx mới tự sướng là glc ngang cơ thôi vì mình cũng cân đo glc chán rồi.
Nếu nói về tiện nghi, côg năng, rộg rãi thì rx phải ngang cơ GLE, chỉ là trông GLE cao hơn thôi, còn ai so sánh GLE với GX cũng đc, nhưng GX lại phục vụ nhu cầu khác, kiểu lăn lộn chứ ko phải chạy đường trường như GLE.
Còn đo công suất máy thì ko nên, đến RR côh suất cũng thua S65 của mer, nhưng dân chơi vẫn mua ầm ầm.
Nếu nhà giàu đã mua thì nhìn chug là đúng trên 50%, ko nên bàn cãi nhiều.
Tại Mỹ:
- RX bản base: $43,020
- GLC bản base: $39,150
Như vậy RX ở Mỹ chỉ cao hơn GLC khoảng 10%, vậy mà ở VN cao hơn 200%. Đồng ý là xe nhập phải chất lượng hơn xe láp ráp tại VN nhưng mà con số 200% kia ảo quá bác ah.

Lexus Việt Nam! định hướng marketing là tạo ra sự khao khát cho khách hàng: giá cao, hàng khan hiếm (dù có sẵn tiền nhưng vẫn phải đặt 4-6 tháng mới có hàng), chất lượng ổn định, chăm sóc chu đáo, giá trị bán lại cao, khấu hao ít, ... Đó là chiến lược marketing của họ và đến nay nó vẫn đúng! Họ chọn con đg riêng, khác hẳn với mấy hãng xe Đức như mer, bmw, audi có tiền là có xe luôn, sự khát khao nó giảm hẳn, xe chạy đầy đường. Nói thật là ra đường, chỉ mấy em đời mới của mer, bmw, audi vừa ra mắt thì E còn ngó chứ 1 time sau E chẳng thèm nhìn. Trong khi 1 em Lex es350 đời 2012 thôi E cũng vẫn ngó theo. Mặc dù là lái lex cảm giác ko thật bằng bmw nhưng ko hiểu sao vẫn có cảm giác thèm muốn khao khát nó, đó là thứ ko mua đc bằng tiền!
Thì tại thị trường VN mới định hướng như vậy (chắc nhờ các bác), chứ ở nước ngoài định hướng kiểu này nó tẩy chay luôn rồi.

Hạng D
8/4/11
2.474
9.008
113
Lúc đầu em củng nghĩ thằng Lexus điên, ăn dày thế.
Em thử build chiếc RX350 AWD option như hãng ở Việt Nam thì giá cũng như nhau thôi ạ.
Vì Lexus chơi nhiều đồ chơi quá thì giá cao thôi.
Ngoại trừ Mer có lợi thế lắp ráp nên option tùm lum chứ Audi va Bim toàn bị cắt trụi.
Còn mấy anh salon thì nhập full option nhưng lách thuế, giá thiệt tốt, nhưng giờ củng hùa theo hãng bán toàn giá trên trời.

Giờ chỉ có cầu cho giãm thuế thì mới múc nổi em Lexus thôi, chứ em nghĩ bên Lexus sẽ k cắt option để giãm giá. Chơi theo kiểu anh mày là xe vip nên phãi nhiều option, chú em k chịu nổi nhiệt thì lượn.! :(

Hạng D
19/4/15
1.379
1.870
113
Tại Mỹ:
- RX bản base: $43,020
- GLC bản base: $39,150
Như vậy RX ở Mỹ chỉ cao hơn GLC khoảng 10%, vậy mà ở VN cao hơn 200%. Đồng ý là xe nhập phải chất lượng hơn xe láp ráp tại VN nhưng mà con số 200% kia ảo quá bác ah.

Thì tại thị trường VN mới định hướng như vậy (chắc nhờ các bác), chứ ở nước ngoài định hướng kiểu này nó tẩy chay luôn rồi.
Em đồng ý là giá hơi ảo, nếu glc300 khoảng 2 củ thì rx200t chỉ nên tầm 2 củ 6 hoặc 7 gì đó.
Biết là đắt nhưng cảm giác đang đi các kiểu gx460 rồi mà nhảy xuống đi glc thì hơi bị hụt hẫng, thôi thì chấp nhận đắt tí, sau này đỡ hối hận, rồi lại đổi xe thì quá tiền.
PS : ý e là cái cảm giác thư giãn ngồi hàng ngày, thể thao thì chốc lát thì ok, ngày nào đi làm mà cũng cảm giác thể thao thì căng thẳg lắm.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
21/9/10
1.937
11.046
113
Em đồng ý là giá hơi ảo, nếu glc300 khoảng 2 củ thì rx200t chỉ nên tầm 2 củ 6 hoặc 7 gì đó.
Biết là đắt nhưng cảm giác đang đi các kiểu gx460 rồi mà nhảy xuống đi glc thì hơi bị hụt hẫng, thôi thì chấp nhận đắt tí, sau này đỡ hối hận, rồi lại đổi xe thì quá tiền.
PS : ý e là cái cảm giác thư giãn ngồi hàng ngày, thể thao thì chốc lát thì ok, ngày nào đi làm mà cũng cảm giác thể thao thì căng thẳg lắm.
nói chung có điều kiện thì cứ chơi lexus, tại em thích lexus mà ko đủ điều kiện nên phải dìm thôi :D

Hạng D
28/6/16
1.514
1.717
113
Doanh số tháng 1/2017 không biết Lex VN bán được bao nhiêu vậy các bác ơi?:eek:
Em đang đợi em RX350 mới giảm xuống tầm 2,5-3 tỉ để em múc mà chưa thấy gìo_O
Lex chắc không định bán ở VN nữa hay sao mà doanh số lẹt đẹt thế, phải chi giảm giá thật mạnh lấy doanh số bù ăn dày có phải hơn ko?:3dcuoigif:

Doanh số tháng 1/2017 không biết Lex VN bán được bao nhiêu vậy các bác ơi?:eek:
Em đang đợi em RX350 mới giảm xuống tầm 2,5-3 tỉ để em múc mà chưa thấy gìo_O
Lex chắc không định bán ở VN nữa hay sao mà doanh số lẹt đẹt thế, phải chi giảm giá thật mạnh lấy doanh số bù ăn dày có phải hơn ko?:3dcuoigif:
Chăm sóc ít khách hàng hơn sẽ chu đáo hơn bác ak. Mà căn bản mỗi hãng có một định hướng.

• Haha
Reactions: Khanhngo2212