Hạng B1
12/8/13
58
42
18
TP HỒ CHÍ MINH
Vâng, cao siêu hơn thì em k biết
Nhưng nguyên chữ "bên M-Ỹ" nó đã khác xa chữ "V-I-Ê-T N-A-M" rồi bác ah.
Vậy không đồng nhất thì so sánh làm sao được ah? Chưa kể mọi so sánh đều là khập khiễng?
Hai thị trường khác hẳn nhau về vị trí địa lý, tập quán tiêu dùng, thu nhập, quan điểm nhìn nhận, đường xá, thời tiết,...
Khó bác ạ
Mỗi xe mỗi thương hiệu đều có giá trị khác nhau. Tiền, job, chi phí sử dụng ở mỹ # hoàn toàn thiên đường mà các bác suốt ngày so sánh. Nực cười ở chỗ là qua bàn phím nhiều người thích dạy người giàu tiêu tiền bác nhỉ? Không biết mấy bác chê nhiều mà có tiền nhỡ mai đi xe đức chán rồi sau này lại quay lại Lex thì khác gì tự vả vào mặt mình.

Mgz confirmed
Hạng D
30/8/07
1.074
168
78
Công nhận dân mình giàu vãi .Xe đắt kinh mà chạy đầy đường mới ghê.

Thì mua hàng bãi Lexus Cambodia nhập lậu, giấy tờ đấu giá, thanh lý tài sản của ngân hàng,v...v rồi đổi biển xịn thì chạy đầy đường là đúng rồi. Vừa rồi đăng kiểm phát hiện 32 xe biển giả thì hết 24 chiếc là LEXUS rồi.

http://www.baomoi.com/dang-kiem-pha...-hop-hang-sang-deo-bien-so-gia/c/22018140.epi

Hạng B2
12/10/06
318
45
28
HN
giaxeoto.vn
Mỗi xe mỗi thương hiệu đều có giá trị khác nhau. Tiền, job, chi phí sử dụng ở mỹ # hoàn toàn thiên đường mà các bác suốt ngày so sánh. Nực cười ở chỗ là qua bàn phím nhiều người thích dạy người giàu tiêu tiền bác nhỉ? Không biết mấy bác chê nhiều mà có tiền nhỡ mai đi xe đức chán rồi sau này lại quay lại Lex thì khác gì tự vả vào mặt mình.
bác nói vậy thì mọi người đều bó tay rồi

Hạng D
8/4/11
2.462
8.956
113
Lúc trước em đi xe Đức và củng chê Lexus dử lắm. Mấy năm gần đây em nó thay đổi chóng mặt, nội ngoại thất vừa trẻ trung vừa hiện đại. Mê mẩn em nó luôn.

Hạng B2
18/6/08
421
99
28
VIỆT NAM
Nhìn doanh số là biết ngay Lex chính hãng tại VN đang thở oxy. Không giảm 20-30% nữa thì cứ thở oxy tiếp đi.

So sánh Bảng giá xe Lexus ở Mỹ và Việt Nam
Tuy đắt nhất nhưng LX 570 không phải dòng xe có mức chênh lệch cao nhất, LS 460L đang chiếm vị trí quán quân khi đắt tới 4,7 lần so với ở Mỹ và độ lệch cũng lên tới hơn 6 tỉ đồng.
.................
Trong khi đó thu nhập bình quân một người năm 2015 ở Mỹ là: 55904$ và ở Việt Nam là : 2171$, tương đường với tỉ lệ Mỹ gấp 25.75 lần thu nhập.

• Like
Reactions: Khanhngo2212
Hạng D
28/6/16
1.514
1.717
113
So sánh Bảng giá xe Lexus ở Mỹ và Việt Nam
Tuy đắt nhất nhưng LX 570 không phải dòng xe có mức chênh lệch cao nhất, LS 460L đang chiếm vị trí quán quân khi đắt tới 4,7 lần so với ở Mỹ và độ lệch cũng lên tới hơn 6 tỉ đồng.
.................
Trong khi đó thu nhập bình quân một người năm 2015 ở Mỹ là: 55904$ và ở Việt Nam là : 2171$, tương đường với tỉ lệ Mỹ gấp 25.75 lần thu nhập.
Nói chung Lex VN ngu thì chít chứ chả tại ai, ăn tham ăn dày đòi lãi cho lắm vào thì cờ hó nó mua. Giá LS giờ cứ tầm 4 tỉ xem Mer S có bán được chạy như bây giờ ko:D

• Haha
Reactions: Khanhngo2212