Hạng F
1/8/12
5.714
5.729
113
TP HCM
Em thì ráng bằng tuổi anh chết cũng ok rồi !!:D
Tuy nhiên, em luôn có thói quen lên xe kéo kính chạy vài phút trong khi vẫn bật gió, sau đó bật điều hòa và đóng kính lại. Trước khi dừng xe cũng tắt điều hòa vẫn để nguyên gió. Tất cả việc đó đơn giản là cho không khí trong xe thoáng sạch và quan trọng hơn là toàn bộ hệ thống điều hòa nó luôn khô sạch.
Mình cũng thường làm vậy nhưng có lúc cũng quên, quên những lúc thời tiếc không nóng bức hoặc xe để chổ mát. Chứ khi xe để ngoài nắng vào mùa hè thì phải nhớ răm rắp Bác ạ.

Hạng B2
16/8/17
450
287
63
44
Em thì nhớ thì làm mà quên thì thôi, em chạy xe nhà gần 30 năm nay rồi thấy sức khoẻ cũng ok năm nay 65 rồi vẩn lái xe xuyên việt đều đặn. Cái quan trọng là biết gìn giữ sức khoẻ tập luyện thể thao thường xuyên. Còn họ khuyến cáo cái gì thì mình áp dụng khi nhớ là ok khỏi lăng tăng máy móc chi cho mệt cái đầu. Để cái đầu nhẹ nhàng để nhìn BB và XXX là ok.
Bác men thế ! U65 mà vưỡn chất đàn ông!
Chúc mừng bác.

Hạng D
21/5/14
2.456
29.787
113
33
Xe mình tự động hết, nếu ko được bật nó đã ko bật rồi, bài nhảm

Hạng D
21/3/08
4.826
4.288
113
hcm
:D Y học đã dẫn lối cho rất nhiều ngành nghề phát đạt, nào là nước tương, dầu ăn, nước mắm..... dự là nay tới ngành điện lạnh ô tô!

Hạng F
18/2/13
5.654
13.859
113
Saigon & Dalat
Em thì nhớ thì làm mà quên thì thôi, em chạy xe nhà gần 30 năm nay rồi thấy sức khoẻ cũng ok năm nay 65 rồi vẩn lái xe xuyên việt đều đặn. Cái quan trọng là biết gìn giữ sức khoẻ tập luyện thể thao thường xuyên. Còn họ khuyến cáo cái gì thì mình áp dụng khi nhớ là ok khỏi lăng tăng máy móc chi cho mệt cái đầu. Để cái đầu nhẹ nhàng để nhìn BB và XXX là ok.
Do thường xuyên để xe ngoài nắng, nên việc đầu tiên khi khởi động xe là em luôn bật máy lạnh, quạt mạnh, gió ngoài kết hợp mở cả 4 kính cửa để nhanh thoát hơi nóng trong xe, và tùy theo thực tế mà khoảng chờ sẽ lâu hay mau thôi. Không liên quan nhưng chắc bác @ttqui2005 lớn hơn em 1 tuổi, vẫn còn những ông già đi chiến đấu, đường onroad offroad gì cũng làm tuốt miễn sao trời còn sáng (vì đêm xuống thì 4 mắt hết thấy đường chạy :()

Hạng D
9/7/12
2.266
5.471
113
Theo bài viết thì cái cần là làm mới không khí tồn đọng trong xe (mở cửa làm mới không khi)
chứ cái máy lạnh liên quan gì

Hạng D
1/9/14
2.303
83.809
113
Sai Gon
Mình thì trước khi lên xe đã ra lệnh cho điều hoà mở sẵn.
Em thì trước khi đi đâu gọi tài xế mở điều hòa trước 5p, còn việc nó mở điều hòa trước hay sau khi khởi động máy thì hông rõ. ;)

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: thietbiloc
Hạng F
29/10/14
8.499
11.137
113
Em thì ráng bằng tuổi anh chết cũng ok rồi !!:D
Tuy nhiên, em luôn có thói quen lên xe kéo kính chạy vài phút trong khi vẫn bật gió, sau đó bật điều hòa và đóng kính lại. Trước khi dừng xe cũng tắt điều hòa vẫn để nguyên gió. Tất cả việc đó đơn giản là cho không khí trong xe thoáng sạch và quan trọng hơn là toàn bộ hệ thống điều hòa nó luôn khô sạch.
Bằng tuổi pác đó em cũng nguyện đi buôn hoa quả trái cây. hi

• Like
Reactions: mazda6.