VETERAN
15/11/03
295
2
18
53
Vietnam
Liberty có phải là hãng bảo hiểm tốt không?

*Ảnh minh họa

Chào các bác.

Cũng xa OS một thời gian lâu, cũng như không cập nhật về xe và bảo hiểm xe nên có một câu hỏi vì thấy cũng có vài thớt than phiền về bảo hiểm Lyberty. Bác nào rành xin cho biết đến hiện nay Liberty có còn tốt như hồi đó lúc đầu với OS không?

Xin cám ơn!

Last edited by a moderator:
Hạng D
14/8/11
4.162
87.644
113
Mình cũng mua BH LBT !! Nhưng chưa cần sử dụng đến dịch vụ của hãng bao giờ nên chưa thể phát biểu gì được !! :D

Hạng F
7/8/17
7.427
10.096
113
E đi BH 3 lần rồi. Tốn 3tr vì xe e miễn thường 1tr/vụ mà lần nào nhìn bill hãng cũng trên 10tr. Nói chung là dịch vụ tốt, thời gian duyệt tầm 2 3 ngày, còn hẹn chụp hình thì 1 2 ngày nữa. Thường thì e canh bảo dưỡng xe chạy vào làm rồi cho hãng sơn phết luôn bảo hiểm duyệt là mình lên lấy xe về luôn. có mấy lần bên bảo hiểm có hỏi chụp hình hiện trường này nọ k e bảo k thì bên đó cũng bảo là lần sau nhớ chụp mà e chả chụp cũng cho qua dc nên chưa có gì k hài lòng. Về thủy kích có bảo hiểm 60% phí thì chưa muốn/không muốn/không hi vọng bị nên càng k muốn thử :p

Hạng D
27/7/18
1.083
14.707
113
41
Em hỏi ké là ở VN có hãng BH nào gọi là tốt hông ?
Không có nha.
Không chỉ riêng bảo hiểm, mọi lĩnh vực kinh doanh ở đây, từ nội địa đơn thuần đến các doanh nghiệp FDI và các doanh nghiệp có vốn đầu tư nước ngoài khác, một khi đã vào thị trường này đều nhiễm cái thói làm ăn kém uy tín, đơn giản vì thị trường này nó vậy, xưa giờ nó đều vậy nên ko cần phải tốt. Thêm nữa, luồn lách trốn thuế và phá hoại môi trường cũng thường xuyên xảy ra.

Hạng D
4/2/08
4.564
6.432
113
TPHCM
2021 là năm thứ 6 em dùng Liberty, qua 2 đời xe và chưa phàn nàn gì. Lần nặng nhất của em là thay kính lái, không tính 2-3 lần vô sơn sửa mấy vết xước nhỏ... Liberty liên kết với hãng nên làm nhanh, rõ ràng... khi hết hợp đồng thoải mái ép giá. Bác mua thêm các bảo hiểm khác (xe máy, nhà cửa...) họ sẽ giảm thêm nhiều.

Hạng C
7/2/12
657
1.090
93
chiếc thứ x mua bên liberty, còn tái tục thì nhiều quá e k nhớ luôn tầm xx hd với LBT , e là khách díp luôn dòi nè hehe. nói chung tạm ổn

mua LBT a nhớ hỏi vụ bằng lái trên 10 năm sẽ đc giảm thêm 200k

Attachments

• Like
Reactions: Nguyễn
Hạng D
11/8/20
1.825
1.206
113
58
View attachment 2485077
*Ảnh minh họa

Chào các bác.

Cũng xa OS một thời gian lâu, cũng như không cập nhật về xe và bảo hiểm xe nên có một câu hỏi vì thấy cũng có vài thớt than phiền về bảo hiểm Lyberty. Bác nào rành xin cho biết đến hiện nay Liberty có còn tốt như hồi đó lúc đầu với OS không?

Xin cám ơn!
Lúc đầu với OS Mod sao giờ cũng vậy....Còn với thành viên OS, chắc không phải vậy, nên bác mới xin xác nhận hè....hehe..