Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng F
9/3/06
6.463
3.478
113
Sì Gòn
Re:Lịch Sử và thông tin TP Đà Lạt

Đà lạt cần những dự án và giải pháp có tầm nhìn tốt để phát triển du lịch và nông nghiệp ôn đới. Hiện nay em thấy Đà Lạt phát triển tự phát quá. Nhà cửa mọc lên quá nhiều, diện tích rừng thông bị thu hẹp làm cho Đà Lạt không còn lạnh và nhiều sương như xưa...

12/10/07
2.646
10.496
113

Nếu cứ giữ như xưa thì sẽ có người nói là ngăn cản không cho phát triển, nếu phát triển mà có định hướng thì dân than sao kềm chặt quá, còn nếu để cho dân thoải mái thì hậu quả là đánh mất bản sắc. Tui thì vote cho việc kềm thật chặt, bác dân đen nào muốn đua đòi thì cũng chiều, miễn sao đua đòi trong trật tự để không phá hỏng những gì tiền nhân để lại. 

Bồi hồi, nhớ nhà quá bác Captiva Dalat ơi. Đây đúng là Dalat trong kí ức tuổi trẻ của tui. Bác có những tư liệu quá quý.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Thanks bác captiva, tiếc là Dalat giờ khác xưa nhiều quá, như Cam Ly, phố trong rừng cũng không còn, nhà phố cũng đã thêm máy điều hòa, quạt. Tiếc cho đường sắt Dalat- Tháp Chàm chẳng còn, sau chuyến chạy thử 1975. Năm 1968 Học viện lục quân????

Last edited by a moderator:
Hạng F
30/10/08
5.192
40
48
53

Đẹp quá và đấy ý nghĩa đấy bác

Hạng C
28/2/07
618
36
28
53

Bác có ảnh nào chụp trường Trung học Trần Hưng Đạo ( trước 1975 ) và trường Nữ trung học Bùi thị Xuân không Bác ? Ngày xưa còn bé tôi đã từng học ở ngôi trường này . Xem hình của Bác thấy nhớ thật nhiều thời học trò của mình ...

Hạng D
20/11/07
4.570
465
83
53

daothanhtan nói:
Bác có ảnh nào chụp trường Trung học Trần Hưng Đạo ( trước 1975 ) và trường Nữ trung học Bùi thị Xuân không Bác ? Ngày xưa còn bé tôi đã từng học ở ngôi trường này . Xem hình của Bác thấy nhớ thật nhiều thời học trò của mình ...

Em có 1 số hình của trường Trung học Trần Hưng Đạo và hồ Vạn Kiếp ngày xưa nhưng là photo trắng đen, 1 số hình chụp ảnh màu nhưng là nhà em (trước hồ Vạn Kiếp). Nhìn cảnh xưa (khoảng 1968-1973) của Dalat rất đẹp!

Hạng C
17/7/09
837
19
18

bài viết rất hay và bổ ích

các nhà qui hoạch và kiến trúc sư đã từng góp công xd thành phố đà lạt khi nhìn đà lạt bây giờ sẽ đau xót lắm, trước sự tàn phá vô ý thức của con người .

Mong mỗi người dân đà lại, chính quyền và du khách hãy gìn giữ , nâng niu đà lạt

Hạng F
10/11/07
5.231
404
83

Đẹp quá! giá mà bác Cap làm xong cái này trước chuyến đi Dalat của xóm mình nhỉ! Chắc đoàn xe của xóm sẽ dài hơn nữa ra mất!
Thôi mình để dành lần đi sau làm cái chủ đề du khảo "đi về miền ký ức" để tìm lại mấy địa chỉ xưa của bác nha!!!

Last edited by a moderator:
Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

Bài viết rất tỷ mỷ cùng nhiều tư liệu quý giá! Cảm ơn bác CĐL nhé! :)Đà Lạt luôn đẹp trong suy nghĩ và cảm xúc của tui, luôn đọng lại nhiều kỷ niệm sau mỗi chuyến ghé thăm. Dù thế nào chăng nữa thì Đà Lạt vẫn luôn là một thành phố rất bình yên! Mỗi năm nên thăm ĐL một lần các bác ah.
P/S: XNL năm ngóai thăm 1 lần, năm nay được 2 lần thăm Đà Lạt đấy nhé!

Hạng B2
30/9/09
204
1
18

Cám ơn Bác chủ thớt rất nhiều

Ấn tượng quá ....

Status
Không mở trả lời sau này.