Hạng B2
16/8/13
330
644
93
Sau nhiều năm đi Sedan, chán với cảnh phải rón rén mỗi khi lên phà, xuống dốc nay em dự định đổi qua một em chân cao 1 chút và đích nhắm của em là một em gia đình đa dụng cỡ nhỏ, vừa có thể chở 6 7 người vừa có chân dài tí và quan trọng là không quá đắt đỏ ,phù hợp với hoàn cảnh kinh tế eo hẹp của em
Thị trường ô to VN gần đây có sự xuất hiện khá ồn ào dậy sóng của các dòng xe MPV cỡ nhỏ như Avanza, Xpander và gần đây nhất là Ertiga 2019 với cái giá không thể shock hơn nữa. Thoạt đầu, mục tiêu của em là con Xpander hầm hố, cầu kỳ nhưng khi Suzuki chào hàng con Ertiga 2019 với cái giá khá hấp dẫn và mẫu mã dễ nhìn phù hợp với gu thẩm mỹ trung tính của em thì em có sự lăn tăn, suy nghĩ và trong lúc đang bơi trong internet để tìm thông tin về 02 con này thì trong đầu em tự dưng lại chợt nghĩ :
" Biết đâu thị trường ôtô VN sẽ xất hiện một cuộc chiến xe MPV cỡ nhỏ? "
Với sự xuất hiện của các đại gia khác sẽ nhảy vào tranh giành miếng bánh đầy hứa hẹn này
Liệu sẽ có cuộc chiến MPV cỡ nhỏ ở Việt Nam?
như : Ford ,Mazda, Chevy , Huyndai và nhất là ông vua của các dòng xe giá rẻ Kia. Lúc đó thì giá của dòng MPV nhỏ sẽ lại tụt nữa hay chí ít là sẽ có thêm sự lựa chọn một chiếc xe với nhiều tính năng, tiện nghi và đẹp đẽ hơn ?
Nay em mạo muội viết topic này tham khảo ý kiến của các " chiên da" OS và tạm thời gác lại ý định đổi xe . Rất mong ý kiến đóng góp , chém gió của các cao nhân . Xin cảm ơn !

Attachments

• Like
Reactions: Nguyen47
Hạng D
31/10/14
2.039
4.417
113
Biên Hòa
Trong việc "rón rén lên, xuống phà" thì mpv khác gì sedan? Ngoại trừ 1 chiếc mpv lai tạp là Innova thì gầm cao chút. Còn lại gầm như sedan thôi.
Muốn gầm cao nên lấy mấy chiếc Crossover, mini crossover như ecosport, tuson, crv, cx5....
Mà để thực sự mạnh dạn khi lên xuống phà, phải nên lấy mấy chiếc suv như fortuner, Pajero sport, Everest, Terra.... chứ crossover cũng rón rén lắm.

Hạng B2
8/8/06
192
143
43
Tp.HCM
Em cũng lăn tăn như bác, đang ngắm em Suzuki Ertiga. Nhìn đẹp mà giá phù hợp.

Hạng C
22/12/12
572
5.849
93
Bác này hạng D mà kém nhỉ. Thông số đầy trên mạng đấy, không biết thì google chứ đừng viét bậy chứ.
Trong việc "rón rén lên, xuống phà" thì mpv khác gì sedan? Ngoại trừ 1 chiếc mpv lai tạp là Innova thì gầm cao chút. Còn lại gầm như sedan thôi.
Muốn gầm cao nên lấy mấy chiếc Crossover, mini crossover như ecosport, tuson, crv, cx5....
Mà để thực sự mạnh dạn khi lên xuống phà, phải nên lấy mấy chiếc suv như fortuner, Pajero sport, Everest, Terra.... chứ crossover cũng rón rén lắm.

Hạng D
14/6/17
1.758
29.868
113
Dạ nhà em ở tp, đóe việc gì phải đi Phà.