Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
26/12/12
1.247
11.358
113
Re:“Thảm họa” chung cư... cao cấp SaiGon Pearl của VietnamLand SSG

Hix, đất quận 5 mà đổi bằng cái chung cư tái định cư nguyễn chí thanh nhìn phát gớm mà bác asian85 bảo công bằng à? Em vái trời sau vài ba chục năm nữa xxx đòi giải tỏa the manor, đổi bác cái chung cư the era ở nhà bè cho bác biết thế nào là công bằng

Hạng B2
17/11/12
291
1.266
93

ngocquang19877 nói:
Hix, đất quận 5 mà đổi bằng cái chung cư tái định cư nguyễn chí thanh nhìn phát gớm mà bác asian85 bảo công bằng à? Em vái trời sau vài ba chục năm nữa xxx đòi giải tỏa the manor, đổi bác cái chung cư the era ở nhà bè cho bác biết thế nào là công bằng
chung cư, không phải đất Q.5 bác à? bác 0 có giấy tờ, được bố trí TĐC đã là mừng rồi. Mấy bác không nhớ dự án cải tạo kênh nhiêu lộc - Thị Nghè, lấy bao nhiêu là đất vàng (thơm cả nghĩa bóng và nghĩa đen) của dân rồi vất dân lên chung cư hả? Nhớ thời đọc báo thấy dân ta cố thủ đánh lộn ỏm tỏi mà. 1 số hộ ở 727 này là nhiều người ăn hôi sau giải phóng, 1 tờ giấy lộn cũng 0 có nha bác? Có điều em nghĩ là 1,2 năm nữa nó cũng sẽ bị giật sập thôi.

Tập Lái
12/9/13
41
0
6
43

cao cấp j vậy trời..., đúng là nản thiêt luôn. chia bùn cùng pác

Tập Lái
12/9/13
41
0
6
43

cao cấp j vậy trời..., đúng là nản thiêt luôn. chia bùn cùng pác

Hạng B2
31/7/13
144
3
0
34

Em thấy căn hộ Sunrise City Quận 7 bán cũng khá tốt mà bác ?

Tập Lái
30/3/13
48
0
0

mrbilly nói:
Em thấy căn hộ Sunrise City Quận 7 bán cũng khá tốt mà bác ?
Nếu bán được vậy mà sao họ phải thuê pv tung hô ra thị trường là "Đại hạ giá" để tự hạp thấp mình vậy bác ?

Hạng B2
26/7/13
112
0
43

Dám chống đối thủ lĩnh đầu hói, biết tội j ko? :D , kinh nghiệm của em là ráng cố thủ để vòi thêm quyền lợi nhưng khi xxx làm căng quá thì đồng ý đi cho gấp

Hạng B2
31/7/13
164
1.749
93

wusnat nói:
<span style=""color: #ff0000;"">Việc nhỏ mà không làm được tốt thì đừng bao giờ nghĩ đến việc lớn. </span>
<span style=""color: #ff0000;"">Việc nhỏ mà làm tồi thì việc lớn chắc chắn không bao giờ tốt.</span>
<span style=""color: #ff0000;"">Bản chất của SGP như em đã phân tích phía trên là: Nhóm lợi ích cá nhân!</span>
<span style=""color: #ff0000;"">Thành ra cũng không hy vọng gì nhiều vào những việc khác đâu! </span>

Dinh.REAL nói:
scorp8x nói:
Dinh.REAL nói:
jeany.huynh nói:
Em có bít một tí, bạn em từ xứ sở Obama về nói là bên đó họ vẫn còn mua hoặc thuê các căn nhà mà đã tồn tại gần 50năm. Nghe mà em ngạc nhiên quá chừng luôn.
Có gì đâu mà phải ngạc nhiên. Ai bỏ 1 dống tiền ra rồi sử dụng 5 - 10 năm, nhà cửa có thể sửa lại mà, ko giống như áo quần, hết model là bỏ.

Bác sale thế này thì thua :D bỏ ra 2,300K $ mua căn hộ "cao cấp" như vậy rồi nói sửa lại dc thì bó tay, với chất lượng thế này thì 20 năm nữa sẽ xuống cấp như nào ? Bên Tây người ta chỉ decor lại nhà theo thẩm mỹ cá nhân mà thôi, còn chất lượng công trình thì gần như 0 tính dc. Trường Chu Văn An ngoài HN do Pháp xây sau khi xài dc 50 năm thì công ty xây dựng gửi thông báo rằng khu đó đã hết hạn sử dụng theo tính toán ban đầu nhưng đến tận bây giờ nó vẫn trường kỳ kháng chiến với 1 vẻ đẹp cổ điển rất riêng đó :p Mấy thể loại Cao Cấp kiểu Vịt này dc 1 nửa chất lượng của thời đó là may rồi.
<span style=""color: #ff0000;"">Anh xem lại dùm em trong nhưng bức hình trên thì mục nào có thể nói tình trạng quá tệ làm ảnh hưởng đến chất lượng, kết cấu công trình. </span>
<span style=""color: #ff0000;""> Và việc thiếu sót trong thi công là điều khó tránh khỏi. </span>
<span style=""color: #ff0000;""> Chính em cũng cảm thấy hơi bị thất vọng chât lương quản lý, thi công nhưng trên tinh thần mình góp ý ban quản trị để hoàn thiên chất lượng. </span>
<span style=""color: #ff0000;""> Nếu chỉ vì 1 vài điểm nhỏ mà phê phán toàn dự án thì ko phải. </span>
<span style=""color: #ff0000;""> Chứ đâu phải ai cùng ùn ùn kéo đến mua căn hộ Saigon Pearl làm gì, họ cũng biết nhận xét, đánh giá. </span>

Bác này nói hay,em like

8/12/12
611
423
63
HCM

Nghe các bác nói vậy mà e hơi buồn cho những khách hàng sở hữu căn hộ SGP, em buồn là vì từ ngày sau sự cố lên báo, điện nước, phí quản lý, .... Vậy mà những khách hàng này vẫn mua tiếp những căn hộ SGP và còn giới thiệu cho người quen để mua, để thuê. Tại sao khách hàng này ko đổ qua Dự án khác mà vẫn nhảy vào SGP
Như vậy ko lẽ những khách hàng này bỏ tiền đống ra đê mua những scandal này. Tính đến thời điểm này (9/2013) nói về giao dịch Mua Bán - Cho thuê có lẽ chưa có Dự án nào vượt qua được SGP.
Mấy bác ý kiến ý cò nhiều, vậy mấy bác cho e hỏi là có dự án nào giao dịch tốt như SGP trong thời điểm này và vài năm trước nữa ko ah ? Em đề cập tất cả những Dự án có ngang level

Last edited by a moderator:
Hạng B1
10/10/13
56
0
6

Theo quan điểm của mình, bạn nên đặt câu hỏi là "Nên mua đất hay chung cư" vì nhà là cái có thể thay đổi. Quan trọng là bạn có kiếm được khu vực nào thỏa mãn các tiêu chí của bạn. Riêng mình thì có lập ra một danh sách các tiêu chí để lựa chọn căn hộ và lựa chọn đất. Bạn có thể vào blog của mình mà tải về sử dụng: is.gd/thuvien

Status
Không mở trả lời sau này.