Hạng B2
10/5/09
480
22
18
Sài Gòn
Thấy trên đầu CD của Kia Morning Trường Hải có nút AUX, nhưng lại không có jack cắm, cái này có thể mở đầu CD ra gắn thêm vô được không các bác? Có bác nào thử chưa?

Hạng D
27/4/10
1.502
33
48
Hành tinh Xay-da
Ở dưới, cạnh lỗ cắm điện(chỗ cắm cái mồi thuốc) - theo xe của em- thì có 2 lỗ AUX và Handsfree, em chưa thử 2 lỗ đó bao giờ vì dàn zin em thay rồi. Em nghĩ bác có thể thử cắm vào ngõ AUX ấy, nếu đầu zin thì chắc là có connect với ngõ ấy, nên CD mới có nút AUX.

Hạng D
27/4/10
1.502
33
48
Hành tinh Xay-da
nếu đầu CD đã có nút AUX thì bác móc ra nối dây chắc là sẽ được thôi, có điều thật ra rất khi sữ dụng AUX vì ngõ đó là chỉ sử dụng CS của ampli, bỏ qua DAC của dàn CD, mà thường là thiết bị ngoài đều không thể phát hay nếu không qua DAC, vì vậy chất lượng âm thanh kém hơn! Bác chép thử CD mp3 bỏ vào nghe vẫn hay hơn là bác cắm Ipod hay các thiết bị khác qua aux để nghe!
Theo kiến thức của em là vậy ạ!

Hạng B2
10/5/09
480
22
18
Sài Gòn
Không biết ngoài An Dương Vương có chỗ nào câu sợi dây này cho mình kg các bác? Em kg biết cách mở cái đầu CD đó ra! :(

Hạng F
7/7/06
5.630
732
113
HCM
www.otosaigon.com
PhuongNam0304 nói:
Không biết ngoài An Dương Vương có chỗ nào câu sợi dây này cho mình kg các bác? Em kg biết cách mở cái đầu CD đó ra! :(
Mở cái audio unit dễ thôi, bác dùng tuocnovit dẹp, dán băng keo lại, rồi nại cái phần nhựa màu trắng xung quanh cái đầu audio ra, sau miếng nhựa này nó có 4 con ốc, mở 4 con ốc đó là ra thôi. Trên cái đầu audio của TH trên phần mạch in nó còn thiếu rất nhiều IC chưa lắp lên, có cả USB, AUX, SPEED...nó có cả ngỏ vào cho cảm biến tốc độ nữa, nếu nó ráp đủ đồ thì cái đầu này ngon lắm, còn có chức năng chỉnh volume tự động theo vận tốc nữa, chạy càng nhanh nó tự động chỉnh âm thanh lớn lên.

Hạng B2
10/5/09
480
22
18
Sài Gòn

Thanks bác Jungle!
Em mượn cái hình của bác để hỏi tiếp: em mở ra rồi, bây giờ có cắm jack vô mấy cái chân ở trên để đưa âm thanh vào cho nó được kg bác? Nếu được thì cắm vào chân nào để có "Line in" cho nó hả bác? Em thấy nó còn trống tới 20 chân. Còn bác nói có cả USB thì làm sao ạ? :)
Bác có sơ đồ của cái audio unit này kg? Cho em xin với!
Mail em: [email protected]
Thanks bác!

Last edited by a moderator:
Hạng B2
10/5/09
480
22
18
Sài Gòn
Em tìm được cái sơ đồ đấu dây của nó rồi, vấn đề bây giờ là tìm cái jack "Connector C" (20 chân) để nối, các bác có biết ở đâu bán cái này kg ạ?

Hạng F
7/7/06
5.630
732
113
HCM
www.otosaigon.com
PhuongNam0304 nói:

Thanks bác Jungle!
Em mượn cái hình của bác để hỏi tiếp: em mở ra rồi, bây giờ có cắm jack vô mấy cái chân ở trên để đưa âm thanh vào cho nó được kg bác? Nếu được thì cắm vào chân nào để có "Line in" cho nó hả bác? Em thấy nó còn trống tới 20 chân. Còn bác nói có cả USB thì làm sao ạ? :)
Bác có sơ đồ của cái audio unit này kg? Cho em xin với!
Mail em: [email protected]
Thanks bác!
Oh, mình chưa có thời gian để nghiên cứu cái này, nhưng chắc là không khó đâu, trên mạch in nó có ghi chữ hết rồi đó bác, bác nghiên cứu thử xem.