Hạng D
15/7/07
1.805
11.442
113
nhà bác Trâu Điên lặn đâu cả nămnay bỗng dưng hôm nay nhớ hội Jeep mà về thế này?
Chào mừng bác về lại với Hội

Hạng B2
16/11/09
227
0
0
Hé hé hé - em đi lang thang đi tùm lum đi tứ tung em hổng thèm ăn cơm - hông ăn cơm - tiền em để mua mấy con jeep quèn với mấy con dodge già ...........

Nói chứ là sự trùng hợp không hẹn ngày tháng với lão đại ca già MC đó chứ !!! Traû già lo đi cày - ngày ngày bơm bánh máy bay - rồi đi học hành nên không rảnh rồi - lâu lâu tám bên Phố Mua Bán cái rồi gặp cha SGN vô bán đồ - cái rồi log in vô OS hoài mà cứ bị lỗi mấy tuần nay - cải rồi tự nhiên hồi sáng này dzô được !!! Chẳng biết tại sao !!!

Hạng B2
24/3/10
315
0
0
Nhân đọc bài sao xanh sao trắng của bác Trâu Điên, em tình cờ kiếm được tài liệu US military vehicles markings của quân đội Hoa Kỳ quy định rõ chi tiết quy cách sơn các ký hiệu trên phương tiện vận tải của quân đội. Tài liệu nặng khoảng 4.9MB, dài 43 trang. Bác nào có nhu cầu thì pm em email, em chưa biết cách upload tài liệu lên forum, để nghiên cứu đã
Linh tinh về đề tài Jeep !!!!

Post trước vài hình tham khảo. Quy định về font size:

Quy định về ký hiệu trên trucks (gồm cả Jeep):

Quy định về ký hiệu trên trailers:

Quy định về các chữ viết tắt của từng loại đơn vị binh chủng:

Nói đến đây mới nhớ, bác nào cần xem mẫu ký hiệu cũ của quân đội Mỹ thì đến tham khảo xe bác PhanL. Xe bác ấy có đầy đủ tất tần tật ký hiệu các binh chủng, từ USAF đến USMC... không thiếu ký hiệu nào

Trâu Điên nói:

Sao trắng - biểu tượng quốc gia - hình trên biểu tượng từ 1940 đến 1942 : Ngôi sao 3 màu .

Ngôi sao trắng được đánh dấu trên các xe quân xa - quân cụ mẽo , một trong đó đặt ra những vấn đề nhất cho các loại xe phục chế hay trang điểm xe sau này là : tại sao có các biến thể khác nhau? Kích thước chính thức là gì? ? Ở đâu và làm thế nào đặt ngôi sao ?