Biển cấm xe oto, vẽ hình xe oto con. Biển này cắm lâu rồi mà, 2 cái biển chành oành, 1 cái ngay cột đèn ở tiểu đảo( chưa ra khỏi vòng xoay đã thấy rồi), 1 cái cách khoảng 20m ngay đầu dg. Bác nào ko thấy cả 2 cái thì thôi ráng bị phạt 1 lần. Có lần e chạy 2 bánh vỗ vỗ vào xe rồi chỉ lên bảng cấm mà có Bác vẫn phi vào.
Đang trong vòng xoay thì không có thời gian quan sát BB, ra khỏi vòng xoay vào Nguyễn Trãi thì nhìn thấy BB ngay, chưa kịp định thần tìm phương án giải quyết thì xxx chờ sẵn hốt rồi. Cũng 1 phần chủ quan vì đã đi đường Nguyễn Trãi nhiều.

Tập Lái
26/2/18
42
31
18
44
Em cũng đi vào may mà kịp thấy bb quay đầu lại.

Hạng F
7/8/14
8.544
7.354
113
58
Vi phạm BB đường cấm theo giờ, cấm rẽ theo giờ là 100-200k không giam bằng lái. Bác nào còn lơ mơ lo lắng thì cứ mạnh mẽ hô vang câu thần chú là sẽ thấy điều kỳ diệu nhé !
Dẫn luật đi bác, thần chú gì ở đây.
Vậy cho mình hỏi vi phạm biển cấm rẽ P.123 a,b không theo giờ thì lỗi gì?

• Like
Reactions: jerjely
Hạng F
1/6/15
5.555
28.867
113
Vi phạm BB đường cấm theo giờ, cấm rẽ theo giờ là 100-200k không giam bằng lái. Bác nào còn lơ mơ lo lắng thì cứ mạnh mẽ hô vang câu thần chú là sẽ thấy điều kỳ diệu nhé !
Và biển cấm đậu theo giờ thì lỗi gì?

• Like
Reactions: diluantran
Đang trong vòng xoay thì không có thời gian quan sát BB, ra khỏi vòng xoay vào Nguyễn Trãi thì nhìn thấy BB ngay, chưa kịp định thần tìm phương án giải quyết thì xxx chờ sẵn hốt rồi. Cũng 1 phần chủ quan vì đã đi đường Nguyễn Trãi nhiều.

hôm trước nhờ bác nào làm Lục Vân Tiên chỉ cái bảng nên em đỡ mất tiền oan, cách biển báo 30m là mấy ảnh đang chờ ;)

theo em lỗi này là đường cấm oto, hiệu lực cấm theo chỉ dẫn ở bảng phụ bên dưới

Hạng C
5/3/08
876
53.369
93
Sì ghềnh
Em làm gần đây, cứu mấy bác không quen đường hoài, đặc biệt là xe biển tỉnh hoài nhưng có mấy bác mặc dù đã chỉ vẫn cứ lao đầu vào nên chịu. Chỗ này cắm cả 2 năm rồi, bồ câu rất chịu khó me nhé.
Theo em nó đã là biển cấm thì lỗi là đi vào đường cấm chứ nó có phải là biển báo mầu xanh đâu mà các bác còn gân cổ lên cãi.

• Like
Reactions: diluantran
Hạng F
7/8/14
8.544
7.354
113
58
Em làm gần đây, cứu mấy bác không quen đường hoài, đặc biệt là xe biển tỉnh hoài nhưng có mấy bác mặc dù đã chỉ vẫn cứ lao đầu vào nên chịu. Chỗ này cắm cả 2 năm rồi, bồ câu rất chịu khó me nhé.
Theo em nó đã là biển cấm thì lỗi là đi vào đường cấm chứ nó có phải là biển báo mầu xanh đâu mà các bác còn gân cổ lên cãi.
Không hiểu sao rất nhiều bác cho là có biển phụ theo giờ là lỗi vi phạm biển báo?:(:confused::eek: