Hạng C
28/1/05
781
19
18
60
Hà Nội
Chỉ có con đầu là hàng khủng, con cuối cùng cũng bình thường thôi, so với LX570 thì còn thua một bậc, Con này giá khởi điểm từ 66K so với LX570 là 79K bên Mẽo, được cái bán không chạy bằng LX570 nên nó gọi là hàng hiếm ...

Escalade Platinium starting 90K chưa tax đấy cụ ạ....có phải escalade thường đâu mà bảo là thua Lexus ạ.:D

Last edited by a moderator:
Hạng B2
26/2/10
278
196
43
bigdog nói:
Chỉ có con đầu là hàng khủng, con cuối cùng cũng bình thường thôi, so với LX570 thì còn thua một bậc, Con này giá khởi điểm từ 66K so với LX570 là 79K bên Mẽo, được cái bán không chạy bằng LX570 nên nó gọi là hàng hiếm ...

Escalade Platinium starting 90K chưa tax đấy cụ ạ....có phải escalade thường đâu mà bảo là thua Lexus ạ.:D
cụ này phán chuẩn

Hạng B2
15/4/11
234
0
0
bigdog nói:

Gió to quá bác, xin nhắc lại đây là mục "siêu xe". Ngay cả định nghĩa siêu xe post bác cũng chưa nắm đc àh thế thì vào tranh cãi làm gì.

Em không cần biết Platinium hay Diamond hay Siver gì cả, em chỉ biết giá khởi điểm của 2 hãng bắt đầu đi chơi thì Lexus 570 vẫn có giá khởi điểm cao hơn. Em cũng chã gọi 570 là siêu xe, chỉ mang nó vào làm ví dụ để cho thấy đc em Escalade này cbhi3 nằm ở phân hạng SUV cao cấp chứ ko phải siêu xe gì bác ạh.

Chúc vui và góp ý chính xác.

Hạng C
28/1/05
781
19
18
60
Hà Nội
ôi cụ....mấy người có khả năng afford những chiếc xe như thế ạ.....
xe vài trăm k ko gọi là siêu xe thì gì ạ...siêu xe đâu có nghĩa là phải chạy nhanh.

cụ nhìn cái escalade như thế mà cụ ko phân biệt đc bản thuờng vs platinium, dàn đầu khác hoàn toàn..e góp í chính xác mà....;) hơn nữa nó lại là ESV nữa..
về giá khởi điêm..cadillac luôn rẻ hơn lexus...vd như chiếc SRX vs RX350..hay CTS vs IS...nhưng bản Full của nó lại đắt hơn..CTS-V đắt hơn IS-F...hay thậm chí STS thuờng vs STS V8 vs STS-V...giá vênh nhau 1 trời 1 vực..

Hạng B2
15/4/11
234
0
0
bigdog nói:
ôi cụ....mấy người có khả năng afford những chiếc xe như thế ạ.....
xe vài trăm k ko gọi là siêu xe thì gì ạ...siêu xe đâu có nghĩa là phải chạy nhanh.

cụ nhìn cái escalade như thế mà cụ ko phân biệt đc bản thuờng vs platinium, dàn đầu khác hoàn toàn..e góp í chính xác mà....;) hơn nữa nó lại là ESV nữa..
về giá khởi điêm..cadillac luôn rẻ hơn lexus...vd như chiếc SRX vs RX350..hay CTS vs IS...nhưng bản Full của nó lại đắt hơn..CTS-V đắt hơn IS-F...hay thậm chí STS thuờng vs STS V8 vs STS-V...giá vênh nhau 1 trời 1 vực..

Hôm nay mang cả Cadillac vào Topic siêu xe tranh cãi. Em chào thua bác.

Em không phân biệt đc Escalade phiên bản thường và đặc biệt đc không nghĩa chiếc Escalade là siêu xe.

Em xin ngừng giao dịch "vô nghĩa"

Hạng D
7/11/08
1.060
15
38
Saigon
EM cũng ngu muội muốn biết định nghĩa siêu xe trong box này nói chung và định nghĩa của đại đa số ao hồ nói riêng là thế nào. Cá nhân em nghĩ rằng thương hiệu Cadillac với Lexus k0 thể nào xếp vào lọai siêu xe được (ngoại trừ con Lexus LFA ra).
Nếu có 1 chiếc BYD mà bác nông dân chủ xe vô tình mua $300k hột xòan nạm đầy trần xe, rõ ràng giá trị chiếc xe lên tầm giá siêu xe ngay. Question: Chiếc BYD riêng biệt này có được gọi là siêu xe k0?

Hạng B2
2/4/07
328
2
18
35
sài gòn
Bác à Lexus có 1 siêu xe nha bác đừng nói là Lexus ko phải siêu xe,Lexus chỉ có siêu xe đó là LFA bác biết chiếc này chứ (siêu xe đó pác à)