Hạng F
29/10/14
8.533
11.206
113
Động cơ xăng chạy máy phát --> sạc pin --> chạy động cơ điện. Qua nhiều giai đoạn vậy thì phải tiêu hao nhiên liệu nhiều hơn so với động cơ xăng -->> chạy xe luôn chứ nhỉ.

Hạng D
22/1/19
4.061
6.698
113
Động cơ xăng chạy máy phát --> sạc pin --> chạy động cơ điện. Qua nhiều giai đoạn vậy thì phải tiêu hao nhiên liệu nhiều hơn so với động cơ xăng -->> chạy xe luôn chứ nhỉ.
Hiệu suất sinh công của động cơ điện luôn cao hơn động cơ đốt trong mà bác. Vấn đề là chỉ cần nguồn ổn định để sạc lại cục pin nên không cần công suất lớn, và người ta map cái động cơ xăng theo chu trình Atkinson để ra mức tiêu thụ nhiên liệu thấp vậy. Tất nhiên việc này sẽ khiến tiêu hao nhiên liệu cao hơn nếu dùng thẳng cái động cơ với chu trình Atkinson để kéo con xe. Nhưng động cơ Atkinson 1.2 lit thì không bao giờ cho ra 134 mã lực với 280 Nm được.

• Like
Reactions: h2ux and PMH82
Hạng D
19/1/16
1.020
582
113
31
Xe này hợp mấy mẹ chở con đi học, đi siêu thị. Cái cốp to thật

• Like
Reactions: PMH82
Hạng D
3/3/16
1.508
2.704
113
39
Xin cho phép nói vài câu thật lòng!
Chúng Ta, ai cũng thích xe to xe khỏe chưa kể bệnh sĩ là bản chất!
Nhưng, hãy chậm lại 1 chút và nghĩ xem... Với đk KTCT, đường xá, thu nhập để mua 1 cái xe 4b và đặc thù GT cũng như ý thức ..vv..vv..thì 1 con xe nhỏ, HP yếu nó hợp lý ko?
Cá nhân Mình nói nó hợp lý! Nếu là mình, ở VN, mình sẽ mua 1 con xe nhỏ nhất phù hợp nhu cầu!
Cứ nhìn EU, Japan hay Singapore là hiểu!
bác đừng quơ đũa cả nắm.

xe cộ thì tuỳ nhu cầu mà mua. đúng với bác chưa chắc đúng với tôi

nếu như bác ở Cali, con ô tô như chiếc xe máy ở VN thì ai cũng có 1 chiếc ô tô. thích thế nào là mua theo cá nhân. còn ở VN nó chưa phải là xe cá nhân mà là xe gia đình.

gđ bác chưa con thì xài 2 ghế + 1 va li. gđ tôi 1-2 con thì xài 4 ghế 4 vali khi đi chơi. lúc đó con xe nhỏ nhứt (hạng A, B) thì chỉ có ở nhà nhé bác

Hạng B2
19/10/16
167
127
43
Ủa rồi anh tính tiền điện chưa? Động cơ điện dẫn động chính đó.
Theo em hiểu thì có phải cái động cơ xăng đấy nó nạp cho động cơ điện, nên không phải tính tiền điện có phải không ạ?

• Like
Reactions: triet gpvn
Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
Xin cho phép nói vài câu thật lòng!
Chúng Ta, ai cũng thích xe to xe khỏe chưa kể bệnh sĩ là bản chất!
Nhưng, hãy chậm lại 1 chút và nghĩ xem... Với đk KTCT, đường xá, thu nhập để mua 1 cái xe 4b và đặc thù GT cũng như ý thức ..vv..vv..thì 1 con xe nhỏ, HP yếu nó hợp lý ko?
Cá nhân Mình nói nó hợp lý! Nếu là mình, ở VN, mình sẽ mua 1 con xe nhỏ nhất phù hợp nhu cầu!
Cứ nhìn EU, Japan hay Singapore là hiểu!
Mua xe nhỏ để dư tiền chết đem theo hả bác
Ở VN nói chung thất nghiệp vài tháng vẫn ko đói. Ko bọ bank kéo xe kéo nhà như bên Mẽo

• Like
Reactions: DMG
Hạng D
10/6/10
1.413
1.236
113
Xe bình thường thì lúc nào nó cũng phải kéo máy phát rồi, giờ chỉ thêm cục pin lớn hơn và động cơ điện nữa thôi.