9/5/16
4.032
4.182
113
Bình Phước
Phí cầu đường thu ở NVL 20 năm trên!
Rồi cái phí khốn kiếp 1.560 đường bộ mỗi lần kiểm định nữa, tất cả vào hư vô rồi
Nếu dân k la, thu gần đến hạn nó sẽ xin tăng cường mặt đường, rãi 1 lớp nhựa nóng mỏng lên trên rồi lại thu phí tiếp. Chiêu bài cũ rích nhưng xài hoài

• Like
Reactions: Perenco
Hạng F
3/10/15
9.869
12.159
113
Nếu dân k la, thu gần đến hạn nó sẽ xin tăng cường mặt đường, rãi 1 lớp nhựa nóng mỏng lên trên rồi lại thu phí tiếp. Chiêu bài cũ rích nhưng xài hoài
Làm kiểu đó lúc này mặt đường nhanh lồi lõm quá bác.
Lúc này xe hạng nặng đi qua chừng 1 tháng là đường bị ngay.
Kém hơn cả 10 năm trước, lúc mà lô cốt còn đầy trong thành phố.
Lúc đó đường vẫn kém chất lượng nhưng chưa nát bằng bây giờ

9/5/16
4.032
4.182
113
Bình Phước
Làm kiểu đó lúc này mặt đường nhanh lồi lõm quá bác.
Lúc này xe hạng nặng đi qua chừng 1 tháng là đường bị ngay.
Kém hơn cả 10 năm trước, lúc mà lô cốt còn đầy trong thành phố.
Lúc đó đường vẫn kém chất lượng nhưng chưa nát bằng bây giờ
Thì thực tế là họ làm như vậy mà. Vì cái quan trọng nhất của con đường là cái móng đá phía dưới, nó như cái xương vậy, sau khi xài cả chục năm thì giờ móng đã bể nát bên dưới rồi, như cái xương đã dập nát. Móng đá đã bể nát rồi thì có đắp thịt vào cũng đâu có cứng được. Đi đường NVL bác có để ý cái bề mặt nhựa nó bị cuộn lại từng đống hoặc lõm xuống thành từng vệt không. nguyên nhân do xương bên dưới yếu đó.

• Like
Reactions: Perenco
Hạng F
3/10/15
9.869
12.159
113
Thì thực tế là họ làm như vậy mà. Vì cái quan trọng nhất của con đường là cái móng đá phía dưới, nó như cái xương vậy, sau khi xài cả chục năm thì giờ móng đã bể nát bên dưới rồi, như cái xương đã dập nát. Móng đá đã bể nát rồi thì có đắp thịt vào cũng đâu có cứng được. Đi đường NVL bác có để ý cái bề mặt nhựa nó bị cuộn lại từng đống hoặc lõm xuống thành từng vệt không. nguyên nhân do xương bên dưới yếu đó.
Đúng rồi nhỉ, đường đó nó ác thật.
Ở KCN Hiệp Phước dưới đó cũng hệt vậy.
Em chưa thấy con đường nào tệ bằng NVL và một số con đường ở quận 9

• Like
Reactions: trác đông lai
Hạng D
22/7/06
3.793
1.367
113
Kiên Giang
Mới thông xe tháng 1/2021 nhỉ. Chưa được 2 năm mà đường sá đã như thế này. Cơ quan chức năng ở đâu? thanh tra các Bộ, Sở, Ban, Ngành ở đâu? mà để 1 sản phẩm phải sản xuất trong 4 năm mà sử dụng 2 năm đã hỏng như thế này?
Nhờ có tuyến này mà tụi em dân Kiên Giang đi xì phố khoẻ hơn nhiều so với đi Quốc lộ 80 cũ á . Nhưng họ cũng đnag sữa chữa lại đó ạ . Kakaka

Tập Lái
13/11/22
5
3
3
43
E cũng mới đi cung này xuyên miền tây hồi đầu năm. Phải nói là ko có từ nào diễn tả, ko khác j đường làng. Xót xe khủng khiếp, đúng là đặc sản của những cung đường miền tây, nhưng bù lại cảnh đẹp, đồng lúa xanh rì ngút tầm mắt….

• Like
Reactions: CuBiMi
Hạng F
1/8/12
5.717
5.735
113
TP HCM
Em tính đi Phú Quốc Google map chỉ đi CT Trung Lương - Mỹ Thuận rẽ Ql30 sau đó đi Lộ Tẻ - Rạch Sỏi mà các Bác mô tả nó quá xấu thì chắc phải đi tìm tuyến khác đi cho lành.
Em cũng không rành tuyến miền Tây cho lắm Bác nào chỉ giúp tuyến đường khác để em tránh LT-RS nhé.
Thanks

Hạng D
21/9/04
1.361
9.093
113
Saigon
www.dongbich.com
Em tính đi Phú Quốc Google map chỉ đi CT Trung Lương - Mỹ Thuận rẽ Ql30 sau đó đi Lộ Tẻ - Rạch Sỏi mà các Bác mô tả nó quá xấu thì chắc phải đi tìm tuyến khác đi cho lành.
Em cũng không rành tuyến miền Tây cho lắm Bác nào chỉ giúp tuyến đường khác để em tránh LT-RS nhé.
Thanks
Xấu nhưng là độc đạo, nên đi nghe a, đi đường QL80 còn mệt não hơn trăm lần

Hạng C
16/4/16
756
957
98
Vũng Tàu
Thanks
Nó xấu vì không xứng đáng gọi là cao tốc thôi (thỉnh thoảng có xe máy, nhám quá mức, nhiều mố cầu cống nhưng nếu chịu chạy khoảng 60-70 thì ok, chỉ 2 làn).
Bớt xe máy, nhà dân là được rồi, Miền Tây chỉ vậy là tương đối rồi đó a