Hạng C
14/12/09
675
2.067
93
Không lành hơn xe Đức đâu, nếu sửa chữa phụ tùng Lexus cực đắt không rẻ hơn xe Đức vì là thương hiệu xe sang nên bạn đừng nghĩ rằng dễ sửa chữa phụ tùng rẻ nhé, tất cả thương hiệu xe sang như Mercedes, Bmw , Audi , Lexus, Infiniti ,Acura ...phụ Tùng cực mắc luôn , nếu bảo dưỡng định kỳ không dưới 1 ngàn $ / lần đâu nhé

Em chạy Lexus cũng 7-8 năm mà bảo dưỡng gì tới 1k/lần đâu bác? Trừ khi xe cũ quá hay có hư nặng thôi chứ bảo dưỡng thường có gì đâu mà 1k ta...hay tại con xe em nó trâu? Tất nhiên là không thể coi Lexus/Acura mà thay thế bảo dưỡng như mấy em Honda/To.

Cá nhân em thì em thích cảm giác chạy của Honda/Acura hơn To/Lexus vì cho cảm giác sport, máy gầm rú hơn. Nếu ngày nào đó Honda đưa dàn Acura vào giá cạnh tranh thì em lại mơ em Acura và tạm quên Lexus :3duongbia: !

Hạng D
19/7/11
1.795
6.940
113
Không lành hơn xe Đức đâu, nếu sửa chữa phụ tùng Lexus cực đắt không rẻ hơn xe Đức vì là thương hiệu xe sang nên bạn đừng nghĩ rằng dễ sửa chữa phụ tùng rẻ nhé, tất cả thương hiệu xe sang như Mercedes, Bmw , Audi , Lexus, Infiniti ,Acura ...phụ Tùng cực mắc luôn , nếu bảo dưỡng định kỳ không dưới 1 ngàn $ / lần đâu nhé

Giá phụ tùng không ngại. Chỉ ngại thay 1 năm vài lần!
Cái gì phức tạp cũng đi kèm với kém ổn định. Toy lành do ít chi tiết, đơn đến mức tối đa. Chứ k phải xe Nhật là lành

Hạng B2
11/1/15
188
158
43
51
Moscow, Russia
Em chạy Lexus cũng 7-8 năm mà bảo dưỡng gì tới 1k/lần đâu bác? Trừ khi xe cũ quá hay có hư nặng thôi chứ bảo dưỡng thường có gì đâu mà 1k ta...hay tại con xe em nó trâu? Tất nhiên là không thể coi Lexus/Acura mà thay thế bảo dưỡng như mấy em Honda/To.

Cá nhân em thì em thích cảm giác chạy của Honda/Acura hơn To/Lexus vì cho cảm giác sport, máy gầm rú hơn. Nếu ngày nào đó Honda đưa dàn Acura vào giá cạnh tranh thì em lại mơ em Acura và tạm quên Lexus :3duongbia: !
Nếu bác thích cảm giác lái sport thì khuyên bác chọn infiniti hơn acura và lexus , cảm giác lái của infiniti có thẻ đạt tới tầm so với bmw chứ không nhàm chán như lexus ( em đang chạy infinitig25) , nếu bác thích dòng gầm cao thì Qx70 là lựa chọn hợp lý nhất

Hạng F
22/7/13
8.950
39.921
113
bác nào có tiền mua xe từ 2.5 tỏi trở lên thì đam mê > tiền bảo dưỡng như cân đường hộp sữa thôi ạh
chuẩn! lúc có $ sở hữu xe thì cũng đủ khả năng để lo chi phí cho xe
em thấy bình thường như cái gối để đầu giường ngay thôi!:D

Hạng B2
11/12/12
275
273
63
Bác có nói thách quá không vậy.... Em cũng đi bảo dưỡng định kỳ (5000km-10000km) tại chính hãng cũng đâu có MẮC dữ dzậy đâu.... Khoảng trên dưới 100$ thôi mà.... Hay là tại hãng "lộn lồi" thiếu 1 con số "0" vậy ta??? Còn chuyện thay thế phụ tùng thì dĩ nhiên "nó" phải đắt hơn "cơm tấm bình dân" là cái chắc rồi.... Vì "nó" là "cơm tấm Kiều Giang" mà lị.

• Like
Reactions: macallan