Hạng B2
19/12/14
227
132
43
Cung đường này sedan đi thoải mái. Nhất là khúc DT716, đường thoáng, vắng

Hạng B2
20/8/17
129
94
38
52
1. Khi đi lên vườn quốc gia núi chúa, bạn nên ghé vào chỗ đậu xe xem phong cảnh đầu tiên. Chỗ này rất đẹp, đẹp hơn các chỗ quan sát sau nhiều.
2. Đi đến Vĩnh Hy bạn phải chạy DT702, nếu không cẩn thận sẽ chạy lộn đường vì rẽ lộn chỗ. Tốt nhất bạn cứ google map với điểm đến là Vịnh Vĩnh Hy sẽ không bị lộn.

Hạng C
30/3/18
676
529
118
Bác chủ nên bỏ thêm chút thời gian đi cung vịnh Vĩnh Hy vườn qg Núi Chúa rất xứng đáng ,phong cảnh đẹp tuyệt vời.

Tập Lái
19/8/15
12
12
5
56
... Sáng thứ 7 sẽ vi vu Vĩnh Hy, ăn chơi xa đọa vòng vòng khu đó. Sáng chủ nhật về lại SG.
Mình đi vịnh Vĩnh Hy 1 lần hồi tháng 7/2018 qua cung đường ven biển từ Phan Rang theo đường DT702, có đường rẽ phải vào vịnh. Lần đó ghé vào KDL Vinh Hy Discovery, có tàu đáy kính đưa ra nhà hàng kiểu bè nổi, chọn hải sản tươi sống tại chỗ rồi chén thôi, giá cả cũng phải chăng. Hôm mình đi biển hơi động nên ngồi trên bè lắc lư khá chóng mặt, nước biển hơi đục nên chẳng thấy gì qua đáy kính cả !?
Muốn tắm biển, có thể bơi từ bè vào bờ cách bè độ 100m (không khuyến khích phụ nữ, trẻ em hoặc các bạn đã nhậu nhé) hoặc kêu người chở bằng thuyền thúng. Có thể thuê cano dạo một vòng quanh vịnh hoặc ra khỏi cửa vịnh những khi biển lặng (không biết giá vì chưa thử). Cảm nhận là cảnh đẹp, dịch vụ chưa nhiều, mang tính tự phát.
Trên đường về, nếu cũng theo cung đường DT702, có thể ghé các vườn nho mua làm quà. Giá hạt dẻ ạ.

Hạng B2
20/5/15
220
93
28
Bác chủ nên bỏ thêm chút thời gian đi cung vịnh Vĩnh Hy vườn qg Núi Chúa rất xứng đáng ,phong cảnh đẹp tuyệt vời.

Cảm ơn các bác rất nhiều. Vậy là yên tâm thằng tiến rồi. Em dự là nghĩ ở Phan Rang, còn chơi bời thì chắc chắn em sẽ bò ra Vĩnh Hy ah.

Hạng B2
20/5/15
220
93
28
Mình đi vịnh Vĩnh Hy 1 lần hồi tháng 7/2018 qua cung đường ven biển từ Phan Rang theo đường DT702, có đường rẽ phải vào vịnh. Lần đó ghé vào KDL Vinh Hy Discovery, có tàu đáy kính đưa ra nhà hàng kiểu bè nổi, chọn hải sản tươi sống tại chỗ rồi chén thôi, giá cả cũng phải chăng. Hôm mình đi biển hơi động nên ngồi trên bè lắc lư khá chóng mặt, nước biển hơi đục nên chẳng thấy gì qua đáy kính cả !?
Muốn tắm biển, có thể bơi từ bè vào bờ cách bè độ 100m (không khuyến khích phụ nữ, trẻ em hoặc các bạn đã nhậu nhé) hoặc kêu người chở bằng thuyền thúng. Có thể thuê cano dạo một vòng quanh vịnh hoặc ra khỏi cửa vịnh những khi biển lặng (không biết giá vì chưa thử). Cảm nhận là cảnh đẹp, dịch vụ chưa nhiều, mang tính tự phát.
Trên đường về, nếu cũng theo cung đường DT702, có thể ghé các vườn nho mua làm quà. Giá hạt dẻ ạ.

Khá là chi tiết. Cảm ơn bác nhiều nhé.

Tập Lái
21/9/17
24
53
13
48
Cung đường này từ ngay Vịnh Vĩnh Hy bác đi đường ven biển ra hướng Nha Trang một bên núi một bên biển đẹp tuyệ vời, trên đường đi có vài chỗ bác có thể dừng xe ngắm cảnh đẹp, seo phì các kiểu. Nếu không có thời gian bác cũng nên đi một nửa đường rồi quay lại cũng được. Trải nghiệm rất tuyệt.

Hạng B2
Em vừa đi Vĩnh Hy hồi tết, em cũng đi đường y như bác thớt, đường tốt
Biển Vĩnh Hy thì đẹp, đi tàu kính ngắm san hô cũng được, nhưng biển tắm không sướng, nước biển đục và đáy biển hơi có bùn, có lởm chởm đá nữa
Đá không cắt chân nhưng hơi thốn
Đôi điều gởi bác thớt tham khảo

Hạng B2
27/7/18
109
75
28
39
Lộ trình khá đẹp, đoạn DT716B và Phan Rí Cửa đường khá ok nhưng cẩn thận bắn tốc độ nha, đừng thấy đường vắng rồi đạp ga cao nha bạn.
Góp ý thêm đoạn cuối DT716B khi qua cầu sồng luỹ quẹo trài để ra QL1A như lộ trình của bạn thì bạn tham khảo thêm cung đường vừa qua cầu Sông Luỹ bạn quẹo phải vào Thồng Nhất rồi vào đường Lý Thường Kiệt rồi vào DT716 tiếp cung đường ven biển ngang qua chùa Cổ Thạch vào đường Võ Thị Sáu rồi vào Hai Bà Trưng rồi ra lại QL1A (đoạn Lý Thường Kiệt vào DT716 hơi quanh co, phải nhờ chị Google chỉ dẫn nha, có đoạn co hơi nhỏ trong thị trấn xe 16 trở xuống thôi còn toàn tuyến thì ok, có vài quán ăn sát biển cũng tương đối ok).
Ra Phan Rang có nho và táo nhưng mình thì thích táo hơn, táo nhỏ thì giá 30k/1 hộp táo lớn thì 35k/1 hộp loại nào cũng good, giá tại địa chỉ nho Ba Mọi.
Chúc bạn có chuyến trải nghiệm tuyệt vời.