Hạng B2
13/3/11
251
7.807
93
[quasnm ủa =khoaMone]
khởi hành chưa bác

[/quote]
Tuần sau em mới đi bác ui, nhưng vì lo xa nên em lên đây hỏi trước cho chắc ăn:) ,cám ơn bác đã quan tâm.

Hạng F
7/6/12
6.418
1.300
113
Đoạn đường này tốt, em về quê cũng đi đường này bằng sedan.

S09 confirmed
Hạng D
10/9/09
1.278
10.924
133
Đường từ Tân Thạnh qua thì ngon rồi, chỉ cẩn thận mấy cây cầu đang xây, cái nào cái nấy né và rón rén bò là qua thôi.
À thêm cái nữa là đường ngon lại gần nên 2b đi nhiều và hầu như . . . không biết luật. Cẩn thận !
Đi thì cứ tấp dọc đường mua khô cá lóc đang phơi, cứ lựa cái loại cá tràu nhỏ nhỏ thôi đừng ham chọn con lớn, cái loại phơi dốt dốt này chiên hay nướng rồi chấm mắm me thì hao bia dữ lắm.
Tràm Chim giờ còn gì á ? Tràm thì rải diêm đốn bán, chim thì lên SG ráo roài, ka ka

Hạng B2
26/2/08
420
161
43
hanoi
taxivip.com.vn
viktor nói:
Tràm chim có gì hay hả bác? ăn gì? chơi gì? :)

Chẳng có chi, Sếu bỏ ta đi từ ngày BQL có tiền đắp con đập ngăn nước để phòng cháy vườn. Buổi tối không được nghỉ lại vườn...
Tháng trước em dẫn mấy ông bạn đi Chùa Bà về bằng lộ này để tham quan Tràm Chim. Đạp ga đến nơi thì gần hết giờ vào VQG nên vỏ lãi không chạy nữa.
Muốn ăn gì chơi gì qua Tràm chim ĐBP. Mấy cây cầu đang xây hơi tệ nhưng đoạn còn lại chạy 80Km/h ngon.
Thượng lộ bình an

Hạng D
1/11/09
3.153
2.182
113
37
Bình Dương
chimanthit777 nói:
Theo em bác nên đi theo lộ trình Cao tốc Trung Lương -> Ngã rẽ Tân An->qua trạm thu phí gặp ngã 3 rẽ trái chạy khoảng 1km gặp ngã tư có đèn tín hiệu bác rẽ trái đi hướng lên Đốc Binh Kiều-Mỹ Phước -> TT Mỹ An -> Trường Xuân-> Tràm Chim, tuyến đường này sedan đi đỡ hơn chứ tuyến đường bác định đi em cũng đi qua khoảng 1 tháng trước thì còn khoảng 1 chục cây cầu đang làm dở nên đường xấu và qua mấy đoạn đó có mấy cái gờ cao dễ cạ gầm.
Có tấm hình chụp khi đang trên TL 865 tới Mỹ Phước:

Vài lời chia sẻ chúc bác thượng lộ bình an..;)
Đi Châu Đốc em toàn đi đường này, thoải mái đầu óc hơn nhiều. 10 câu cầu đang làm, không phải là vấn đề các bác ạ.

Hạng D
21/6/12
4.511
3.079
113
tranthienminh nói:
chimanthit777 nói:
Theo em bác nên đi theo lộ trình Cao tốc Trung Lương -> Ngã rẽ Tân An->qua trạm thu phí gặp ngã 3 rẽ trái chạy khoảng 1km gặp ngã tư có đèn tín hiệu bác rẽ trái đi hướng lên Đốc Binh Kiều-Mỹ Phước -> TT Mỹ An -> Trường Xuân-> Tràm Chim, tuyến đường này sedan đi đỡ hơn chứ tuyến đường bác định đi em cũng đi qua khoảng 1 tháng trước thì còn khoảng 1 chục cây cầu đang làm dở nên đường xấu và qua mấy đoạn đó có mấy cái gờ cao dễ cạ gầm.
Có tấm hình chụp khi đang trên TL 865 tới Mỹ Phước:

Vài lời chia sẻ chúc bác thượng lộ bình an..;)
Đi Châu Đốc em toàn đi đường này, thoải mái đầu óc hơn nhiều. 10 câu cầu đang làm, không phải là vấn đề các bác ạ.
nếu ai đi sg- châu đốc thì đi đường này khỏi lo xxxx

hdv confirmed
Hạng B2
24/2/05
253
79
28
Em định từ Sài gòn về Tràm chim theo lộ trình sau : Cao tốc SG _ Trung lương , đến ngã rẽ Tân an em ra khỏi cao tốc rồi theo QL62 đến Tân thạnh, sau đó theo ĐT 829 rồi TL 844 về Tràm chim. Vậy các bác cho em hỏi lộ trình này chất lượng đường xá như thế nào ạ, xe sedan đi có ổn không ạ?. Do chỉ mới coi trên Google Map nên không biết thực tế ntn, mong các bác giúp đỡ. Thanks.

Thưa các bác,
Hôm nay em chạy từ Tràm Chim về SG theo tuyến đường này ( topic này em search trên google). Theo lời các bác thì tuyến này đẹp, dễ đi. Em đi thì cũng thấy đường đẹp, rộng, vắng và đặc biệt là không thấy xxx. NHƯNG: đoạn đường tránh mấy cây cầu thì thật kinh khủng, đường tạm đất đỏ, ổ trâu sâu hoắm. Xe em sedan bị cạ gầm liên tục, về kiểm tra lip trước bị móp và sước hết cả. Lúc gặp ổ trâu cứ nhắm mắt mà phi qua thôi chứ tiến lùi không được nữa.
Em không hiểu đoạn đường này đã được review hơn một năm trước là xấu ở đoạn mấy cây cầu, mà hơn một năm sau tình trạng vẫn vậy, không có gì thay đổi. Nếu có đi lại Tràm Chim lần nữa chắc chắn sẽ chọn tuyến khác đi đỡ xót xe.

Hạng C
14/8/14
688
554
93
35
khi nào bác chủ đi . em cũng muốn đi nhưng chắc em đi quốc lộ