Tập Lái
30/7/16
25
39
13
39
Tóm lại, chơi bim thì đợi VIN 18 hay 19 mua cũng được, ko có bim thì có mec hay Audi cũng như nhau. Còn em nào chuột bạch mua xe vin 2017 thì sau này cho cũng éo ai lấy chứ đừng nói bán rẻ.

Còn tiêu đề của thớt này ghi rõ “Lô Hàng... đã nhập về cảng từ t4/2017..:” cho chính xác
Chém gió

Diamond Hand
28/7/09
1.595
15.983
133
Nói chung đợt này anh Hải phải sale thật mạnh thì mới giải thoát kho hàng được.
Người mua BMW giai đoạn hiện nay xác định sau này bán lại bị ép giá. Ngoài lùm xùm chất lượng còn chuyện mất đời xe. Ví dụ xe sản xuất 2016, đăng kiểm lần đầu tháng sau 2018 thì xem như vẫn mất 2 năm đăng kiểm. Đăng kiểm tính đời xe theo năm sản xuất chứ ko tính năm lúc đăng kiểm lần đầu.
Bán xe lại người ta cũng nhìn năm xuất xưởng để tính đời. :D

Hạng D
25/2/16
1.436
1.452
113
34
đang ngóng X3 all new nhưng chắc phải qua 2020 em mới đổi xe, thời điểm này đổi xe mang cục tức vào người, tiền kiếm đã khó mà các hãng thi nhau thiến khách hàng, xe nào hot chút là đồi chênh với kênh.

Hạng B2
22/2/16
214
133
43
38
Em có một ý thế này, bác chủ thớt phản anh thái độ của sale BMW nếu đúng thì quả lý showroom phải xem lại nhân viên ( mà em nghĩ là bác chủ nói chuẩn), nó giống như coi khinh người xem hàng dựa trên bộ đồ họ mặc (không nói tới người xuống $ đặt cọc vì lúc đó họ đúng là thượng đế rồi).
Các mem công kích nhau mỗi người có một luồng ý kiến, và ai cũng muốn ý kiến của mùnh được công nhận.
Tuy nhiên để rõ ràng sự việc THACO có bán hàng cũ, hay "tang vật vụ án" hay không, bác chủ phải có dẫn chứng cụ thể.
1. Cái mã vin bác chủ đưa lên có phải là xe đang bán tại sr BMW tại thời điểm tháng 8/2018 hay không? Chỉ có cái mã đó không thôi thì lấy gì chứng minh nó là xe đang bán tại BMW hay là bác chụp ở đâu đó rồi đưa lên.
2.Có thể đúng mã vin là xe được sản xuẩt từ T1/2017 nhưng căn cứ nào bác khẳng định xe này là do EA nhập lậu và bị lưu kho, lưu bãi, đã thông quan hoặc chưa thông quan nhưng giờ đang được bày bán tại sr BMW?
3. Tóm lại, chỉ có chứng minh được mã vin kia là do AE nhập lậu, đã bị cấm thông quan, cấm bán... nhưng nay nó đang nằm trong showroom BMW để bán cho khách hàng thì mới sáng tỏ vụ việc.
Em mong bác chủ giải đáp thắc mắc trên để thớt này yên nghỉ. Mọi đóng góp của các mem xin dựa trên tôn chỉ mục đích của otosaigon.
Em ủng hộ bác chủ phê phán thái độ của sale, muốn văn minh thì trước hết phải có sự tôn trọng.
Cảm ơn mọi người đã đọc hết, chúc mọi người một ngày làm việc hiệu quả.