Hạng D
20/9/16
1.775
2.282
113
chắc do gửi bên ngoài đi bộ vào mặc quần xà lỏn, dép lào nên chả có thằng cô hồn nào ra tiếp
nói bác đừng giận, dù bác nhiều tiền cỡ nào, có vô mua xe Series 7 đi chăng nữa mà ăn mặc tác phong như thằng ăn mày vô showroom người ta là thấy ko văn minh rồi =)))) bởi vậy người ta ko đón thì bác cũng đừng giận người ta kkkk :D

• Like
Reactions: Nguyễn Tiến
Hạng C
30/4/16
963
363
63
Mấy dingf xe này tỉ lệ tiêu thụ ít, cbur lực là S3 và S5 X5... Ngay cả X3 bán cũng dc quá ít vs GLK hay GLC kể cả Q5!

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
nói bác đừng giận, dù bác nhiều tiền cỡ nào, có vô mua xe Series 7 đi chăng nữa mà ăn mặc tác phong như thằng ăn mày vô showroom người ta là thấy ko văn minh rồi =)))) bởi vậy người ta ko đón thì bác cũng đừng giận người ta kkkk :D
Dậy thì mình cũng phân loại dc đám nhân viên đó chứ có gì đâu. Đôi dép lào và áo thun mình mang có khi đắt hơn đôi giày da với cái áo somi mà mấy người nhân viên mặc, bán xe hạng sang mà nhìn k ra đồ hiệu thì nên xem lại vì chẳng có quy định nào bắt buộc đi xe tiền tỷ phải mặc vest bao giờ.
Showroom chẳng phải nơi sang trọng hay trang nghiêm mà phải có khuôn khổ cũng chỉ là cái cửa hàng bán xe, ăn bận cho đàng hoàng và thoải mái chứ k phải kiểu đôi dép dơ bẩn và áo quần rách rưới đi vào là dc, đi coi xe chứ có phải đi đám cưới mà phải Vest chi cho giống đa cấp.

Hạng B2
19/11/16
218
144
43
Đồng Nai
Dậy thì mình cũng phân loại dc đám nhân viên đó chứ có gì đâu. Đôi dép lào và áo thun mình mang có khi đắt hơn đôi giày da với cái áo somi mà mấy người nhân viên mặc, bán xe hạng sang mà nhìn k ra đồ hiệu thì nên xem lại vì chẳng có quy định nào bắt buộc đi xe tiền tỷ phải mặc vest bao giờ.
Showroom chẳng phải nơi sang trọng hay trang nghiêm mà phải có khuôn khổ cũng chỉ là cái cửa hàng bán xe, ăn bận cho đàng hoàng và thoải mái chứ k phải kiểu đôi dép dơ bẩn và áo quần rách rưới đi vào là dc, đi coi xe chứ có phải đi đám cưới mà phải Vest chi cho giống đa cấp.
Chắc bác ghé showroom ko đúng ngày lãnh đạo trên văn phòng tổng quản nó xuống làm việc, ngày nào mà có người trên xuống showroom thì y như rằng cha con nó cuống cuồng lên. Vụ coi thường bề ngoài khách hàng thì tùy vào nhân viên trực showroom của Thaco nhưng tại showroom đại diện cho 1 hãng xe lớn đến từ Đức mà có hành động như vậy thì thôi coi xong đi về là đủ rồi

Hạng B2
6/7/13
129
83
28
Phải chi nó có thuyết phục mình cũng đỡ bác à :) May là mình đi F30 tới chứ k phải đi xe máy chắc do gửi bên ngoài đi bộ vào mặc quần xà lỏn, dép lào nên chả có thằng cô hồn nào ra tiếp đi khắp cái showroom coi tới số VIN, rãnh tới mức không ai thèm nói chuyện thôi móc đt ra vào web BMW tự coi thì xe sx 2017 bán giá năm 2018 thế nó để tới năm 2020 luôn chắc cũng bán giá đó quá.
Nhờ có vụ phốt GLC mà ông bạn chịu mua X3, tưởng sao cả 2 đi qua không 1 ai tiếp thì trừ khi bán rẻ 400-500 triệu mình xuống tiền mua cũng chả sao. Đã bán giá lừa đảo mà còn dịch vụ như sh*t thà mình đi kiếm xe cũ chứ tiền kiếm khó đâu phải dễ mà đi cúng cô hồn tháng 7 kiểu này :D
Ai muốn thử trải nghiệm dịch vụ cứ qua thử chứ đây là lần 2 mình bước vào cái showroom để mua xe mới, từng dắt thằng em đi mua F30 LCI năm 2016 đã thấy dịch vụ tệ, tưởng về tay THACO sao hóa ra nó còn tệ hơn vì ít ra năm 2016 mình đi mua xe còn có người tiếp đón :rolleyes:

Mình cũng từng hợp tác mua bán xe nhập với bạn bè 1 thời gian, nói chung đã lựa chọn hạng sang thì mức giá k phải là vấn đề, cái chính là thái độ để người ta bỏ tiền ra có đáng hay k. Chứ vài chục triệu kỳ kèo so với cái xe mình thích nó k đáng, nhưng đi 1 nhà hàng 5* thì món ăn có ngon mà bưng ra với kiểu bố thí mình cũng đổ chứ chả thèm thưởng thức.
Chắc bác vào sr ngta thể hiện ta đây hiểu biết, soi mói phán bừa nên nó ghét nó méo thèm tiếp chứ làm gì có chuyện khách vào mà ko tiếp. Tụi sale nó cũng chỉ bán xe kiếm cơm, thấy khách như thấy vàng ấy mà.
Cho em phán bừa 1 tí: bác thiển cận vô cùng mà cứ tưởng là hay ho biết hết. trường hải nó phân phối BMW đầu 2018, xe nó sản xuất năm 2017, lô xe EURO Auto nó dài ngoài cảng thì hàng này ở đâu ra? Ngồi rung đùi, vận não tí đi bác ạ.
Thân.

• Like
Reactions: Mythy2010
Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Chắc bác ghé showroom ko đúng ngày lãnh đạo trên văn phòng tổng quản nó xuống làm việc, ngày nào mà có người trên xuống showroom thì y như rằng cha con nó cuống cuồng lên. Vụ coi thường bề ngoài khách hàng thì tùy vào nhân viên trực showroom của Thaco nhưng tại showroom đại diện cho 1 hãng xe lớn đến từ Đức mà có hành động như vậy thì thôi coi xong đi về là đủ rồi
Uay mình đi mua xe chỉ cần xe vừa ý, nhân viên niềm nỡ và biết cách lấy lòng khách thật sự chả cần đôi co chi 10-20 triệu nếu đã xác định mua cái mình thích với giá hợp lý để xài chứ không phải kinh doanh thì cần gì lời lỗ.
Chẳng qua cách bán hàng cái kiểu đã k tôn trọng mình mà mình lại còn đưa tiền cho nó chắc đầu mình có vấn đề thật.

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Chắc bác vào sr ngta thể hiện ta đây hiểu biết, soi mói phán bừa nên nó ghét nó méo thèm tiếp chứ làm gì có chuyện khách vào mà ko tiếp. Tụi sale nó cũng chỉ bán xe kiếm cơm, thấy khách như thấy vàng ấy mà.
Cho em phán bừa 1 tí: bác thiển cận vô cùng mà cứ tưởng là hay ho biết hết. trường hải nó phân phối BMW đầu 2018, xe nó sản xuất năm 2017, lô xe EURO Auto nó dài ngoài cảng thì hàng này ở đâu ra? Ngồi rung đùi, vận não tí đi bác ạ.
Thân.
Thế thì lắc cái não trả lời dùm cái năm trước X3 bán giá 2 tỉ 3 xe 2017, năm nay xe vẫn VIN 2017 xe tuột 1 đời nó vẫn bán giá bằng xe 2018, thế mua về giờ bán lại cò lái nó tính là xe 2017 hay xe năm 2018. Éo ra tiếp chả có 1 cuộc trò chuyện bảo thích thể hiện với phán bữa, bộ chúng mình có đi chung hả? Còn đi coi xe chắc đừng 1 chỗ từ xa nhìn thôi là đủ xong mua hả thanh niên?
Còn nếu muốn thể hiện thì mời tới showroom thử đi rồi biết, ngồi trên đây múa phím làm gì, ngay trên xe mới có số VIN đó ra đó mà check coi phải xe 2017, nói xe lô cũ của EA giờ bán bằng giá xe 2018 là lừa đảo thì có gì sai hả :) Nói chuyện đủ thấy chả biết mọe gì chỉ giỏi múa phím. Ra đó cầm tiền mua con xe 2017 giá bằng xe 2018 đi rồi thể hiện mình thông minh hay thiếu não.

Hạng B2
29/7/17
177
288
63
33
Tác phong như thằng ăn mày là sao hả bác. Em thì chưa có tiền mua bmw chỉ mới mua được cái huyndai el thôi. Nhưng e cũng làm kinh doanh tuổi thì còn trẻ mới 28 em chưa hiểu tác phong văn minh của bác ở đây là như thế nào. Tác phong ăn mày là như thế nào. Người ta chỉ xem gia súc qua đánh giá bên ngoài do nó không biết nói thôi chứ. Là 1 ng bán hàng lại đi đánh giá khách hàng qua vẻ bề ngoài thì phải xem lại thằng nhân viên bán hàng đấy. Showroom mở ra là để bán hàng để làm dịch vụ trả qua ở cái xứ này nó độc quyền nên mới vênh váo vậy thôi. Giờ hội nhập rồi cái tư tưởng hủ nho coi thường ng khác em tưởng hết rồi chứ.

Hạng C
12/1/15
671
456
63
28
Ho Chi Minh City, Vietnam
Bác lấy đâu ra thông tin là nó đem về Đức tiêu hủy thế :) Ngay cả web hãng, diễn đàn chính của hãng BMW bên Đức còn chưa có thông báo là đã nhận lô xe từ thị trường châu Á về để tiêu hủy nhe. Khi 1 lượng xe lớn xuất đi mà có vấn đề cần phải tiêu hủy Trụ sở chính sẽ thông báo trên toàn thế giới chứ không phải kiểu im im như cái xứ này đâu.
Mới qua coi cách đây mấy ngày bên PMH tất cả xe số VIN đều là tháng 1/2017 trong khi EA bị bắt là vào tháng 4/2017 nhé. Sau khi EA bị khởi tố chả có lô nào về thêm thì lấy gì tồn, nếu tồn phải là những con xe ế từ 2015-2016 mới gọi là tồn, k phải đem cái mớ lô bị bắt đó ra bán thì lấy đâu ra xe.
Mua xe hạng sang thì nên tìm hiểu cho kỹ chứ đừng có làm "gia súc" cho tụi nó chăn dắt, thương hiệu sang cỡ nào ở nước ngoài chứ đem về VN cũng thành cái rẻ rách bởi cái bọn không được đào tạo văn hóa giáo dục bán thì lấy gì gọi là sang, chẳng qua là bỏ tiền ra nuôi cái lũ lừa đảo.
Chưa kể về tay THACO tưởng khá hơn tưởng sao 2 con bán chạy nhất là 3S và 5S không về, lôi mấy con cắc ké cả năm dc vài chiếc như 118, 218, X1, 7S thì cỡ nào cũng k bằng S-Class mà đem về trước . Khâu kinh doanh bên đó chắc nó có vấn đề gì trong não.
http://m.soha.vn/xuat-nguoc-ve-duc-...au-1-nam-moc-meo-o-cang-20180626163528968.htm

https://xehay.vn/tin-tuc/126-cong-t...ai-cua-euro-auto-da-duoc-dua-tro-lai-duc.html

http://m.plo.vn/kinh-te/quan-ly/bi-an-chu-lo-hang-256-o-to-bmw-bi-bo-quen-o-cang-770517.html

Lô xe hiện tại đang bán là xe tồn của EA cũ. Sale xác nhận với em bác ơi, gì mà vào làm 1 tràng như đụng vào chén cơm vậy

• Like
Reactions: DKmarket