Hạng F
28/8/19
6.697
11.381
113
Palm Beach, Florida, US
Khác chứ ...là hư thì biết chổ sửa, còn chiếc thì không biết đâu mà mò ...
Một chiếc thì bảo hành toàn thế giới, đâu cũng có garage của nó dù hẻo lánh
Còn một chiếc thì ..đợi bán, lở đi xứ phi châu là thua ...toàn tập.

Cũng như bác đi xe Đức mà không chọn xe ý như Fiat/Lancia , Pháp như Peugeot/Citroen/Renault ...là có lý do đó chứ ...em cũng thế thôi .. em chọn xe Đức là có lý do của em ....mặc dầu chưa hay không cần biết ...các hiệu trên ...(thí dụ)
Mình cũng đang thắc mắc!
Xe cũng giao rồi, chạy cũng chạy rồi... Vậy mọi hư hỏng xảy ra thì Dealer nào, Maintaining Services nào? Của ai sửa?
Theo lẽ dễ suy thì chắc của BMW nhưng cũng chưa thấy nói.

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.589
22.250
113
Pháp
Mình cũng đang thắc mắc!
Xe cũng giao rồi, chạy cũng chạy rồi... Vậy mọi hư hỏng xảy ra thì Dealer nào, Maintaining Services nào? Của ai sửa?
Theo lẽ dễ suy thì chắc của BMW nhưng cũng chưa thấy nói.
Mới đầu em cũng suy nghĩ y như bác, nhưng chưa chắc BMW cho phép ... Sợ nó không cho ngồi cùng mâm để mất danh tiếng BMW thì sao ?
Mà cho phép đi nửa thì nhân công của US, EU ...không lẽ bắt thợ máy đào tạo từ VF (VN) qua học tiếng bản địa :):):)
Em viết lại là nhiều khi xe bản địa (những quốc gia công nghiệp) ở EU cả trăm năm, có hạ tầng cơ sở ngon lành mà qua US có được đâu ...
Chưa nói đến các xe điện của các hiệu xe trên thế giới, có tên có tuổi còn chết lên chết xuống kìa.
Giá 60K thà em lấy chiếc Arteon mới cáu..

Như em đã từng hỏi, hiện giờ chưa có cơ chế bảo dưởng(hành) do đó phải đem về Paris/Cologne/Cali/Bắc Caroline ...nhưng kéo xe là vấn đề khác ...

Tập Lái
29/11/22
70
2.256
83
22
Quận 7
Con muốn thi bằng lái xe điện nà chỗ thi họ nói không có xe. Con muốn thuê xe điện về tập lái thì thuê ở đâu? các chú các bác chỉ dùm nhé.