Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi Loa hiệu CLARION của xe Jolie

Các bác cho hỏi tí về hịêu loa này, nó có tên tuổi gì trong làng không bác?

Hôm qua em mới thay 2 cái loa cửa sau của xe Jolie bằng cặp loa Pioneer (cướp của lomo), lắp vào nghe hay hơn loa cũ, mở volume 25, nghe rõ từng tiếng gảy và tiếng vuốt dây của ghi-ta thùng. Không biết là loa mới hay hơn hay là nhờ cách âm làm loa hay hơn. :D

Hạng B2
1/9/04
283
1
18
RE: Loa hiệu CLARION của xe Jolie

Loa Clarion hơn Pioneer là cái chắc . Thay luon cặp còn lại đi Bác .

A1
14/12/03
2.555
4.253
113

Trích đoạn: thich4banh

Em lại đi thay Clarion bằng Pioneer mất rồi..! Vậy thay lại như cũ hả bác ??? :(
Hehe, đáng cái đời cướp. Trên TV nói câu này hoài mà không chịu để ý nghe: "hỏi kỹ giá trị trước khi giật".:D:D

Hạng D
29/10/03
1.306
365
83
Vietnam

hòa thượng à, so Clarion với Pioneer giống na ná so Bose với Polk Audio hay Mision (về tiếng tăm và chất lượng trong làng). Loa Pioneer hay hơn chứ bác .
Bác chơi như tui luôn đi: 8 loa. Bác gắn thêm 2 em ở 2 bên hông hàng ghế thứ 3 đấy (có 2 cái khe nhỏ), tui nghĩ hãng đã thiết kế cho găn loa, vì rất vừa vặn và có sẵn 2 "lưới" loa rồi . Và thêm 2 trebles phía trên nữa.

May quá, em túm được bác Dô Lề rồi...!:D

Em thử cái chỗ chờ gắn loa ở hông xe, ướm cái loa bầu dục 6-1/2" vào thì không vừa, khe nhỏ hơn chiều ngang loa khoảng 1,5cm. Em đang định lắp thêm 2 loa 4" vào mỗi bên, tổng cộng là 8 loa chưa kể treble & sub-woofer. Có ai phản đối không ạ ??? :)

O.S.P.D EMMA Head Judge
31/1/05
830
24
18
XAMBACO JSC

Phản đối vô hiệu, mời hòa thượng làm tiếp cho hết đạn

Hạng C
13/2/04
742
2
18
46

Xe em xài loa zin, chỉ gắn thêm Sub & 4 trebles (2 trước, 2 sau)+1 ampli nho nhỏ cho mấy cặp loa. Vậy là cũng 8.1 rùi hì..hì..:D:D

Hạng B2
23/4/04
367
0
16
Vietnam

@ HÒA THƯỢNG:
Tóm lại của HÒA THƯỢNG thế này nhé!
1 căp 4in đằng trước
1 cặp treep đằng trước
1 cặp treep giữa xe
1 cặp 6*1/2 cánh cửa giữa
1 cặp 6*9 ở đằng sau
1 SUB V10 nữa
ok ko HÒA THƯỢNG:D

Nếu xin được vợ thêm tiền thì mua thêm amply và thay cái đầu đọc của bác, còn không thì từ từ chờ ăn trộm tiền của vợ vậy:D

OK, nhưng phải là hiệu Infinitive hoặc Nakamichi. Lỡ rồi (đằng nào cũng phải nghe dàn HI-End công suất cao ở nhà) nên chơi cho tới. Khi nào bán xe thì tháo ra lắp vào xe mới hoặc tặng lại bác Giáo, bác Đò...:D

Tóm lại là thay cả đầu đọc và lắp thêm ampli. Khi nào gom đủ hàng thì chơi 1 lần luôn. :)