Tập Lái
6/9/16
3
351
48
hii
bác nói có lý của bác, nhưng cái lý này xưa như trái đất rồi. Lạy trời lạy phật mọi người đừng mua, Bđs sẽ bùng nổ vỡ trận, để xem mấy bác lái cò có chịu nổi ko???

Ai vô tình xem dc topic này của e thì mong ng đó hãy chú ý những j e nói, đừng đưa đầu ra cho chúng nó đánh, phải bít dùng tiền thông minh.
Lấy tiền đó gửi ngân hàng rồi thuê căn hộ ở sướng cha đời, phá nát căn hộ ngta rồi bỏ đi, bảo đảm ko lỗ. Đừng có dại chạy theo số đông. trên đây phần lớn cò lái dắt mối lập topic, có mấy ng thật sự mua ???
Khiếp, đã thiếu tử tế lại còn tư duy tiểu nông!
Dù sao thì cái còm của bác cũng tích cực ở chỗ làm lợi cho nhà đầu tư căn hộ cho thuê dài hạn! Mại zô, đừng mua, cứ đi thuê nhóe các bác, mình khỏi lo thiếu khách thuê nhà, hehe :3dcuoi:

Tập Lái
9/9/16
30
47
23
34
Khiếp, đã thiếu tử tế lại còn tư duy tiểu nông!
Dù sao thì cái còm của bác cũng tích cực ở chỗ làm lợi cho nhà đầu tư căn hộ cho thuê dài hạn! Mại zô, đừng mua, cứ đi thuê nhóe các bác, mình khỏi lo thiếu khách thuê nhà, hehe :3dcuoi:
Haahaa tư duy tiểu nông mới gê, có hiểu mình đang nói về điều j ko?

trên đây đa phần là môi giới, lái buôn. Em nói thật phát chán mấy bác sống cái kiểu chụp giựt, hên xui, manh mún...em nói vậy mấy bác thấy có đúng với mình ko??

Chỉ có cái xứ sở này khốn khổ đến mức cái nghề lái buôn, môi giới bất động sản mới phát triển dc thôi, gần như cùng dg rồi, ngoài thợ hồ thì làm ngề này sướng hơn. Mấy bác tự hỏi lại mình, nếu ko làm ngề này thì mấy bác làm dc ngề j, rõ chán...em đang thông mấy bác ấy, kiếm việc j lâu dài, đầu tư, có sự nỗ lực bản thân. cái ngề này em nói thật chỉ nên dành cho phụ nữ chân yếu tay mềm, có khi em thấy nó còn thua mẹ bán bánh trán trộn

Mấy bác ko nên cay cú em, vì em là ng mua nhà thật, em thấy tình hình nhà đất căn hộ sắp nát rồi, ra dg gặp sale bđs thì đúng là khốn khổ mà

Tập Lái
9/9/16
30
47
23
34
Bác muốn chờ căn hộ hạ giá thì không nói đến, cứ việc chờ.
Còn đưa ra cái ý là thuê rồi phá nát căn hộ người ta thì không thế nào chấp nhận được!
Iem thì chả có căn hộ nào hết, nhưng nếu có mà cho thuê thì chắc chắn khi làm hợp đồng sẽ có điều khoản ràng buộc nếu hư hại gì thì phải đền bù nguyên trạng.
Quá kinh cho hạng người như bác !!!
Khinh là khinh như thế nào, bỏ tiền ra thuê mà khinh ah?
mấy bác giả nhân ngĩa phát chán, mấy bác ra dg gặp ông ăn mày, ăn xin,...mấy bác có khinh ko? nếu ngta té ngã, nằm bất tỉnh mấy bác có cứu ko? rõ đạo đức giả, bác còn học nhân ngĩa nhìu lắm, chưa đủ trình mở miệng đâu

Hạng B2
18/11/16
326
1.058
93
Sai gon
mấy bác giả nhân ngĩa phát chán, mấy bác ra dg gặp ông ăn mày, ăn xin,...mấy bác có khinh ko? nếu ngta té ngã, nằm bất tỉnh mấy bác có cứu ko? rõ đạo đức giả, bác còn học nhân ngĩa nhìu lắm, chưa đủ trình mở miệng đâu
con người ta sống vì lợi,người ta làm cái gì có lợi cho mình mà thôi.giờ cơ chế chính sách như thế thì buôn bất động sản có lời.có lời thì người ta làm cũng chẳng có gì sai,còn giá đất hiện nay như thế là do cơ chế chính sách,cái này bác phải trách chính quyền thôi,sao trách được dân buôn.

Hạng D
14/5/08
2.536
21.246
113
Mình thì chả liên quan gì đến cò lái căn hộ và cũng không sống ở VN nhưng mình khinh bỉ hạng người như bác

Đúng ra mình chả viết ra làm mẹ gì với bác vì chỉ tốn time nhưng mình viết ra để nhiều người biết mà tránh xa bác ra

trên đây đa phần là môi giới, lái buôn. Em nói thật phát chán mấy bác sống cái kiểu chụp giựt, hên xui, manh mún...em nói vậy mấy bác thấy có đúng với mình ko??

Chỉ có cái xứ sở này khốn khổ đến mức cái nghề lái buôn, môi giới bất động sản mới phát triển dc thôi, gần như cùng dg rồi, ngoài thợ hồ thì làm ngề này sướng hơn. Mấy bác tự hỏi lại mình, nếu ko làm ngề này thì mấy bác làm dc ngề j, rõ chán...em đang thông mấy bác ấy, kiếm việc j lâu dài, đầu tư, có sự nỗ lực bản thân. cái ngề này em nói thật chỉ nên dành cho phụ nữ chân yếu tay mềm, có khi em thấy nó còn thua mẹ bán bánh trán trộn

Mấy bác ko nên cay cú em, vì em là ng mua nhà thật, em thấy tình hình nhà đất căn hộ sắp nát rồi, ra dg gặp sale bđs thì đúng là khốn khổ mà

Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
Tôi nhấn mạnh là tôi bảo Kinh chứ không phải khinh nhé.
Kinh ở đây là Kinh Tỡm con người của bác !
Nếu sau này tôi mà có mua căn hộ cầu Trời cho bác thuê căn hộ của tôi. Chắc chắn là sau này nếu bác phá hoại thò tôi sẽ bắt bồi thường theo hợp đồng đã ký. Còn nếu bác mà chây ì dứt khoát không chịu bổi thường thì cái mồm của bác sẽ bị vỡ ra.
Đừng có tưởng là bỏ tiền ra thuê là muốn làm gì thì làm nhé!!!

Tập Lái
24/3/17
5
51
13

=> Em thấy bài viết của bác mang nặng mùi kỳ thị dân buôn với sale là do bác chưa nghĩ tới bước tiếp theo.
Em chưa có nhà riêng, đang mong giá xuống thêm chút nữa, thời điểm này em là người mua.
Nhưng sau khi mua thì lại khác, giá lên em bán kiếm căn khác phù hợp hơn mà ở, vậy em lại thành dân buôn muốn giá nhà đi lên.
Mà đã thành dân buôn rồi thì phải biết quan hệ tốt với sale ....
:3dchientrung:

Hạng B2
19/12/16
301
554
93
Tôi nhấn mạnh là tôi bảo Kinh chứ không phải khinh nhé.
Kinh ở đây là Kinh Tỡm con người của bác !
Nếu sau này tôi mà có mua căn hộ cầu Trời cho bác thuê căn hộ của tôi. Chắc chắn là sau này nếu bác phá hoại thò tôi sẽ bắt bồi thường theo hợp đồng đã ký. Còn nếu bác mà chây ì dứt khoát không chịu bổi thường thì cái mồm của bác sẽ bị vỡ ra.
Đừng có tưởng là bỏ tiền ra thuê là muốn làm gì thì làm nhé!!!
Văn bác hay thật, ngồi cười rung rún với câu "mồm vỡ ra" :))))))))

Hạng D
20/9/16
1.794
2.304
113
chỗ này xa lắc đi tới đi lui khó khăn muốn chết mà sao các bác cứ khoái nhào vô vậy nhỉ

• Like
Reactions: beken_2002
Tập Lái
6/9/16
3
351
48

Bác là người mua ở, thấy giá lên sốt ruột chửi đổng thì cũng thông cảm cho bác. Mà bác đừng kỳ thị nào là sale, dân buôn quá thành ra dở đi, lại còn đòi phá nhà người ta thế thì bác là đỉnh chụp giựt luôn. Nghề nào cũng là nghề hết, đã là nghề chân chính thì đều cần cho xã hội. Còn chụp giựt gì đó ở xứ mình, bác mà truy thì nguồn gốc căn nguyên chính nó ở tuốt thượng tầng chứ không phải ở con người xứ mình đâu, cái đó nói tới tết Công gô chưa hết.