Hạng B2
8/5/06
332
3
0
RE: Loại xe nào nồi đồng cối đá các Bác ơi?

Matiz mới mua xong ra biển cũng phải 210K. Corolla, Mazda323, Ford laser.. tầm tiền đó đều tìm được nhưng cố Zace đi bác, vụ nâng cấp nội thất đơn giản thôi mà, sau này dễ bán! Zace xăng có vẻ hơi tốn hơn nhưng đi ít thì tính làm gì cho mệt....

Hạng D
23/10/04
2.240
1.898
113

Tui thấy nếu chọn xe gia đình, nên chọn 7 chỗ vì sau này nhiều lúc cần đưa cả nhà đi chơi xa lúc đó chọn xe nhỏ thấy chật chội lắm! Tuy không sang nhưng nếu đã là xe gia đình thì xét về mặt tiện dụng ưu tiên hơn.
Sao không thấy bác nào tư vấn con Jolie SS nhỉ, con này cũng trong tầm tiền mà! Nội thất và dàn đồng còn ngon hơn Zace nhiều!

Hạng B2
30/1/06
436
17
18
SÀI GÒN
www.facebook.com

Bác lienthanhquyet nói rất đúng, Jolie cũng là 1 chọn lựa, nhưng mà với tầm 180K thì em nghĩ hơi khó với đến SS, còn nếu bác chọn Jolie 2000 thì không có phun xăng đện tử, em nghe các bác trong diễn đàn bên mục Mitsubishi nói chạy chuối lắm với lại khá hao xăng (chỉ có dòng SS sau này là ngon), em nghĩ Zace có phần hợp lý hơn.

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

Bác Songnguyen tu van CD5 cũng hợp lý lắm đó bác Chanoto,dòng xe KimChi này tuy không được sang cho lắm nhưng rất kinh tế về nhiều khoản.Còn nếu bác thích tậu 1 em có gốc tích-dòng giống con nhà Nhiệt Bổn thì bác cứ ráng kiếm lấy một em Suzuki Wagon,Supper Carry 6chỗ hay Daihatsu Cityvan 7chỗ xài rồi (ngày sx càng gần đây càng tốt) mà đi cho rộng rãi và thoải mái trên những chuyến đi xa(đi trong nội ô cũng dễ dàng vì chúng khá nhỏ gọn,tuy là không được "quý phái" cho lắm).Còn Zace thì OÁCH rùi nhưng có lẽ nhiều tiền hơn mấy em kia và uống xăng cũng hơi nhiều đấy.Kiếm xe nào ít hao tốn ,tiền dư ra để mua sữa tươi ướp lạnh cho các cháu uống bổ hơn bác à.