Hạng F
29/10/16
11.576
22.157
113
Pháp
bác nói mắc cười quá, Civic mà đòi hơn Camry ai mà nghe đc.
Vậy mà em thà mua Civic E6 còn hơn Camry E4. ... vì E4 có được quyền chạy đâu

Hạng D
23/1/16
1.872
1.182
113
Vậy mà em thà mua Civic E6 còn hơn Camry E4. ... vì E4 có được quyền chạy đâu
Cái Eu cao hay thấp thì nó có ảnh hưởng đến performance đâu

Hạng F
29/10/16
11.576
22.157
113
Pháp
cross giờ có lạc nữa đâu, có mấy con mới về thì kèm như Raize thôi
Vào trang toyota.com.vn thì ra là tai sao với nghị định 14/2011 ...đang sales những đồ mà cuối năm và qua năm sau không thể bán được. deẻ hiểu với EURO4 và EURO5. luật là luật, còn các bác thích tránh luật thì khác ... như lái xe ngược chiều, vượt đèn đỏ, thậm chí chơi trên cao tốc ... là quyền của các bác ..:):):) và nghị định nầy emđã nói là các hãng xe với Euro4 sẽ giàm giá sàn luôn ... thời gian mà các bác tậu xe nếu không cần về vấn đề ô nhiểm. Cái nầy em chia sẽ vé viết thật luôn mà. từ cả năm nay lận

Hạng F
29/10/16
11.576
22.157
113
Pháp
Cái Eu cao hay thấp thì nó có ảnh hưởng đến performance đâu
Khác chứ, bác mua xe mới ở VN, thích xe bác, đem tàu qua Eu, thừ xem, và ngược lại. vậy đẩy mạnh xe đìên mục đích là gì ? Các xứ EU (tây âu) đang gồng gánh cho các quốc gia có chỉ số ô nhiểm quá nhiều mà chưa được gì, bác ở VN đóng tiền ph&i ô nhiểm nó làm gì cho bác ? Câu hỏi thì có thể là câu trả lời.

Do đó nếu em ở VNthì nên mua với xe cũ EURO4, và nó phải bắt buộc tống tháo hết và ngày cuối là 31/12/2021 với Euro4.

Thêm nửa khi khí thải và performance thì nó tỉ lệ ... thuận với nhau. Em không vào để giải thích, nhưng khác rất nhiều...

Hạng D
23/1/16
1.872
1.182
113
Vào trang toyota.com.vn thì ra là tai sao với nghị định 14/2011 ...đang sales những đồ mà cuối năm và qua năm sau không thể bán được. deẻ hiểu với EURO4 và EURO5. luật là luật, còn các bác thích tránh luật thì khác ... như lái xe ngược chiều, vượt đèn đỏ, thậm chí chơi trên cao tốc ... là quyền của các bác ..:):):) và nghị định nầy emđã nói là các hãng xe với Euro4 sẽ giàm giá sàn luôn ... thời gian mà các bác tậu xe nếu không cần về vấn đề ô nhiểm. Cái nầy em chia sẽ vé viết thật luôn mà. từ cả năm nay lận
Nếu bất kỳ hãng xe nào mang mẫu mới về sau 2022 thì mới phải áp dụng E5 trên mẫu mới, hoặc nâng cấp vòng đời sản phẩm thì mới phải nâng cấp máy. còn những mẫu xe hiện tại ở thị trường VN vẫn được SX sau 2021 cho dù là E4 ! nên sẽ chẳng có giảm giá sập sàn hay clear stock gì ở đây hết.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
23/1/16
1.872
1.182
113
Khác chứ, bác mua xe mới ở VN, thích xe bác, đem tàu qua Eu, thừ xem, và ngược lại. vậy đẩy mạnh xe đìên mục đích là gì ? Các xứ EU (tây âu) đang gồng gánh cho các quốc gia có chỉ số ô nhiểm quá nhiều mà chưa được gì, bác ở VN đóng tiền ph&i ô nhiểm nó làm gì cho bác ? Câu hỏi thì có thể là câu trả lời.

Do đó nếu em ở VNthì nên mua với xe cũ EURO4, và nó phải bắt buộc tống tháo hết và ngày cuối là 31/12/2021 với Euro4.

Thêm nửa khi khí thải và performance thì nó tỉ lệ ... thuận với nhau. Em không vào để giải thích, nhưng khác rất nhiều...
Việc bán tống bán tháo là ko có nhé, mình đã giải thích ở trên
Nếu nói chuẩn thì đúng là khí thải có liên quan performace nhưng nó cũng ko phải to tát. Động cơ hộp số khung xe thiết kế mới mang lại performance cho toàn xe. hơn nữa khí thải nó còn liên quan đến nhiên liệu, mà nhiên liệu nó là vấn đề quốc gia rồi chứ hãng xe làm j dc !

Hạng F
29/10/16
11.576
22.157
113
Pháp
Việc bán tống bán tháo là ko có nhé, mình đã giải thích ở trên
Nếu nói chuẩn thì đúng là khí thải có liên quan performace nhưng nó cũng ko phải to tát. Động cơ hộp số khung xe thiết kế mới mang lại performance cho toàn xe. hơn nữa khí thải nó còn liên quan đến nhiên liệu, mà nhiên liệu nó là vấn đề quốc gia rồi chứ hãng xe làm j dc !
Bạn ở VN thì tôi không nói nhưng bạn thừ khoe Vios 2022 với Euro5 ở nưóc ngoài thì khỏi, cái nào hay mình lấy, cái nào dở thì mình ráng sửa chửa . COP26 bạn biết là VN hưởng gì ? và bạn cũng đang tiếp tục đóng tiền cho số 0 ..

Luật nó khác văn bản, ở nước ngoài là luật .. do đó bạn cứ xài xe ở VN với E0 coi như mạnh, coi như tốt so với E6 là bạn có quyền. Nhưng không có nghĩa là ở VN áp dụng ra nước ngoài. Nhưng ngược lại là dỉ nhiên

Bạn có nghĩ là tại sao thằng tây gặp mình ở đất nước VN mà mình phải và bắt buộc nói tiếng tây và cũng ở xứ nó, ngược lại mình phải nói tiếng tây không ?

Chữ Performance bạn xữ dụng của bạn lấy từ đâu từ tiếng việt hay tiếng anh/pháp, thì đó là câu trả lời và chính đánh nhất ...

Bạn muốn ao làng hay vươn ra biển lớn là tuỳ bạn . quyền chính đáng của bạn ..
Trở về hãng xe là của tụi nó. cùng hiệu cùng đời ... nhưng tại sao chúng nó "performance" hơn ở VN, ít ô nhiểm, ít hao tốn ..và VN mình trả tiền lăn bánh gấp 3 lần người ta ?

Câu hỏi của tôi chắc bạn và cộng đồng biết câu trả lời rồi Rất vui khi chia sẽ cùng bạn, performance không phải nơi nào cũng giống nhau nhé