Thảo Luận Chung Logo cho các bác mới lái xe

Hạng C
12/5/08
647
7
18
TPHCM
turau nói:
Em thấy in cái Logo bằng tiếng ăng-lê cho nó Pro " NEWBIE IN CAR "

Em thấy viết tiếng Việt cho nó dể hiểu vì mấy bạn không rành tiếng Anh hay mấy thằng taxi không có trình độ văn hoá nó đâu biết " NEWBIE IN CAR " là gì!
.

Hạng F
20/6/05
5.430
269
83
35
em thấy cứ làm decal ghi rõ "MỚI LÁI XE" rùi dán đằng sau, vậy là xong, mấy chuyện khác ko cần để ý nhiều ạ, em nghĩ nhiều người cũng ý thức, lịch sự lắm nếu nhìn thấy biển này, các bác đừng lo.

Hạng D
6/5/09
1.461
12
36
ThichXeHoi2009 nói:
Các bác sáng tác thêm cho các Mợ lái ( vd : "Mợ in car"
) vì đi sau các mợ thì hơi bị chậm
)

Chưa chắc đâu bác ạ.Nhiều bác nử lái chiến đấu lắm ạ.

Hạng D
23/12/08
2.807
122
63
58
TPHCM
51LD1758 nói:
Ý tưởng hay đó " VỪA THI BẰNG LÁI"

VỪA THI BẰNG LÁI ( nên chưa có bằng ) tương đương với LẠY ANH XXX EM Ở BỤI NÀY

Tập Lái
30/10/09
27
0
0
Theo em nghĩ chả nên dán vì cả. càng dán càng dễ bị bắt nạt. cứ bình tĩnh,tự tin theo đúng biển báo mà chạy. tâm lý và tay lái sẽ cứng dần theo số giờ bay trên đường…..ai mà không từng mới biết lái→tàm tạm→cứng cứng→điêu luyện→điệu nghệ, lã lướt
Vả lại những người lái cứng, nhìn cách bác chạy họ cũng sẽ đoán được là hàng mới và sẽ tìm cách tránh thôi.
Kết lại: ai cũng như ai, chẵn qua là người đi trước,mình đi sau thôi… rồi ai cũng sẽ đến đích cả,tuy có hơi muộn 1 tý….không sao cả!

Tập Lái
30/10/09
27
0
0
hana hana nói:
ThichXeHoi2009 nói:
Các bác sáng tác thêm cho các Mợ lái ( vd : "Mợ in car"
) vì đi sau các mợ thì hơi bị chậm
)

Chưa chắc đâu bác ạ.Nhiều bác nử lái chiến đấu lắm ạ.

Hoàn toàn đồng ý với bác.
Có 1 lần em đang đi đoạn cái bè, đang phi 80km,bổng thấy tín hiệu xin vượt, còi đèn lia lịa, nhìn sang bên phải thấy 2B cũng kha khá nên em chưa cho vượt đồng thời mở xi nhan trái luôn. Thế là xe sau mở tín hiệu vượt phải…khi sắp qua mặt xe em bác ấy liếc xéo em 1 phát….ôi! chúa ơi…Phi công nữ….
Cũng may là bác í không tạt đầu xe em ( chắc tại vì em lái SUV còn bác í là sedan Mec )
Lúc đó em nghỉ chắc bác í là con nhà quan với lại đang có việc vội chăng ?

Hạng B2
15/7/09
167
0
0
42
puma.com nói:
Xe tập lái :D

Em đồng ý với ý kiến này nè. Các bác cứ dán chữ này dzô thì xxx cũng làm biếng vịn nữa. Mà bà con thấy dòng chữ này cũng thông cảm.