Hạng D
20/11/08
1.145
74
48
Re: RE: LOGO MỚI CỦA HONDA FANS CLUB - mời bạn góp ý!

Hiện thòi minh chua thể đi xa dc , cafe trong SG thì oke .....dzất nà tiếc .

LMLS

Hạng B2
10/4/09
200
1
18

Nhìn thấy đẹp thì có đẹp đấy a Trungkien ah.
Nhưng e thấy nó cứ yếu yếu sao ấy, không thấy sự chắc chắn và mạnh mẽ nào cả. Cái HFC cuối cùng thì anh bỏ đi anh ơi nhìn cứ thế nào ấy (xxxx).
Anh thử đưa cái nét vẽ con xe to hơn chút, cứng hơn 1 chút (làm màu sọc trắng vàng xen kẽ giống như đường kẻ tim đường được không?)Nhìn đường vẽ cong giống con xe Posche quá không giống civic titi gì :)

Tập Lái
25/4/09
5
0
0

Quan trọng sau khi làm xong, có thể in ra để dán, cầu kỳ quá chưa hẳn sẽ đẹp

Hạng D
10/4/08
1.686
2.302
113

dạ đúng em đang tìm chổ nào in decal số lượng ít in mỗi loại vài cái dán thử xem có đẹp ko rồi mới tính tiếp bác ạ.Có nhiều cái đơn giản dán lên lại đẹp (như logo BMW ) nên giờ nhìn thì khó tưởng tượng quá hêhe

Hạng D
9/9/07
3.443
51
48
Saigon

Kiên ơi - em in logo cho ae gắn thử xem sao!? Thanks

Tập Lái
6/2/09
20
0
0
56
Nha Trang

Mình cũng mới lấy con Civic hết 36.700 Obama, cho mình đăng ký 1 logo mí......xe mình màu xám xanh....2009 Đăng ký và đóng tiền ở đâu cho mình địa chỉ nhé.....thank các bạn nhiều nhiều.....

Hạng D
10/4/08
1.686
2.302
113

ko phải đóng gì hết bác ui.bác chờ đến buổi off nào đó ra leng keng với anh em , bác HT sẽ biếu bác luôn, xe bác í luôn có sẵn mừ

Hạng B2
10/4/09
200
1
18

cái vụ LOgo này chắc bác Kien kiếm chổ nào làm đẹp đẹp mà nhìn cho nó oách tờ lờ tí đi chứ dán có miếng decan mng dính kg phê

Hạng B2
24/6/09
117
7
18
Vũng Tàu
lechienvsky nói:
Tôi ko phải là chuyen gia thiết kế nhưng tôi có kinh nghiệm trong việc duỵệt các mẫu logo. Các bạn phải tuân chỉ một số nguyên tắc ............
VD logo của Hon Da các bạn cần để nguyên thiết kế của Hon Da ( nếu cần các ban xin phép Hon da Cho sử dụng logo chánh phièn phức về pháp luật ) để dễ nhận biết như logo trên của các bạn nếu người ngoài ko phai HFC chắc phải nhin một lúc mới nhận được.
chúc các bạn sơm có thiết kế mới phu hợp

Em thấy ý kiến của bác cũng có ý hay, để nguyên thiết kế logo Honda trông sẽ "pro" hơn, mọi người nhìn vào là nhận ra liền. Tuy nhiên, nếu mình ko sử dụng logo của họ vào mục đích thương mại thì ko cần phải xin phép đâu bác àh. Họ mà biết mình lấy logo để tạo Fan Club, quảng cáo miễn phí cho họ thì ko những họ welcome mà có khi còn tài chợ thêm cho nữa í chứ. Hehe..

Theo em, để nguyên chữ H của Honda, add thêm chữ Fan Club kế bên hoặc xung quanh đâu đó, sử dụng font cứng (cho phù hợp với chữ H) là khá ok. Có giải pháp nào tốt hơn decal dính nữa là tuyệt vời. Mong các bác cho thêm nhiều ý tưởng, anh em thống nhất để cùng có logo dễ nhận ra nhau. Hehehe..