Hạng B2
30/9/05
414
106
43
Em đồng ý mỗi người có quan điểm của mình. Em thấy quan điểm các bác đều có lý cả. Kể ra so với Mỹ hơi khập khiễng vì hai hệ thống khác nhau. Nếu hệ thống chúng ta ngon như bên họ (đường xá, biển báo, cách thức phạt và nộp phạt, lương bổng cảnh sát, luật pháp nghiêm minh không phân biệt địa vị v....) thì làm gì có cái diễn đàn bàn chuyện xxx và bánh mì thế này. Cá nhân em luôn cố tuân thủ luật GTĐB vì đó là bảo vệ sinh mạng mình và người khác. Nhưng trên đường ở Việt nam hiện nay để tuân thủ luật quả là đôi lúc khó khăn: lúc nào cũng phải để ý biển báo dù đi đường quen (biển báo thay đổi không cảnh báo trước), sơ ý một tí là dính, biển báo thì đánh đố (đang đổ dốc đọan cho phép 80 cắm ngay bảng 50, nhấn phanh đang xuống dốc không kịp về 50 là có xxx đón phía trước, đọan đường hơi nghiêng nghiêng (không có biển báo dốc) mà vượt xe là dính lỗi vượt đầu dốc, chạy sau cái xe như rùa bò xin vượt không được (chưa bao giờ thấy xxx phạt xe không chịu nhường đường dù có luật) chịu không thấu vượt phải là dính v.v...Cho nên có khẩu hiệu "hãy là người tiêu dùng thông minh" thì cũng nên có "hãy là người lái xe thông minh", tức là cố gắng nắm được luật, nắm được tâm lý các chú xxx, mục đích để mình giảm bớt được cái phiền tóai. Bác nào thích chi bánh mì, bác nào thích biên bản nộp ngân sách Nhà nước tùy, miễn các bác hài lòng với bản thân. Cá nhân em thì cả chi bánh mì cả nộp ngân sách hoặc thông cảm cho qua đều đã trải nghiệm. Em gặp đủ các loại xxx, người khi mình tranh luận mình không sai luật và mình đúng là cho đi, người chỉ nhắc nhở cho qua dù mình có lỗi, người dứt khóat không nhận bánh mì và cả người cố tình mơi bánh mì.

Tập Lái
7/1/15
32
70
18
41
Xxx nào nói giá tiền phạt hay đòi giam bằng lái.đích thị là kiếm banh mì.neu e biết mình đi sai,1 là chấp nhận đưa bánh mì nếu bị ở tỉnh,trg sg thì a cứ lạp bb.
Ở tỉnh trừ ĐN ra ko csgt nào bắt bậy bạ như sg đâu