Hạng B1
4/2/15
53
298
53
40
Em có 1... biên bản mong các bác chỉ giáo.

Cụ thể: Em có đậu xe ở 650 Trường Sa (Em biết là có bảng cấm đỗ 1 vạch). Em xuống xe, vẫn nổ máy, bật đèn Haza và vào nhà (cách đó mấy căn) lấy xe đẩy em bé ra. Lay hoay bỏ đồ ở cốp thì 2 anh 113 tạt đầu (ảnh đến khi em đã ra và không biết em ở phía sau).

Em cũng trình bày là nhà trong đó và đi liền, cuối cùng cũng có cái biên bản, em sẵn sàng ký và nộp phạt. Kêu mấy ảnh cứ ghi đúng vào biên bản.

Lý d nguyên văn: Đỗ xe ô tô Bs... nơi có biển báo cấm (Xe nổ máy, tài xế cất đồ cốp sau).

Nhưng lên đóng phạt 181 HVT lại báo biên bản sai nhỉ? :D Họ làm lại biên bản khác lý do là "Rời khỏi xe..." và phạt 350k.???

Lỗi của em có đúng không ạ?

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.386
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
Dừng : là dừng lưu thông dù tx còn ngồi trong xe nổ máy.
Đậu: là tx đã dừng và rời khỏi xe. Dù xe nổ máy cũng là đậu.
Bác sai rồi.
Theo em thì như vậy. Bác post bài này bên "tren đường thiên lý..." thì tranh luận sôi nổi hơn.

Hạng C
3/1/10
848
7.261
93
Dừng : là dừng lưu thông dù tx còn ngồi trong xe nổ máy.
Đậu: là tx đã dừng và rời khỏi xe. Dù xe nổ máy cũng là đậu.
Bác sai rồi.
Theo em thì như vậy. Bác post bài này bên "tren đường thiên lý..." thì tranh luận sôi nổi hơn.

Vi phạm biển báo cấm đỗ xe rồi, lỗi rõ ràng thì phạt thôi chứ sao họ lại còn phải sửa lý do làm gì cho lằng nhằng nhỉ?

-- "lý do là "Rời khỏi xe...""

Hạng C
3/1/10
848
7.261
93
"rời khỏi xe" là Đỗ, đậu.
"Còn ngồi trong xe" là dừng.

Ý em là đã lập biên bản ghi rất rõ lý do "Lý d nguyên văn: Đỗ xe ô tô Bs... nơi có biển báo cấm (Xe nổ máy, tài xế cất đồ cốp sau).", và tài xế đồng ý nộp phạt rồi mà. Sao lại bắt làm lại biên bản khác làm gì?

• Like
Reactions: Ha Sonata
Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.386
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
Ý em là đã lập biên bản ghi rất rõ lý do "Lý d nguyên văn: Đỗ xe ô tô Bs... nơi có biển báo cấm (Xe nổ máy, tài xế cất đồ cốp sau).", và tài xế đồng ý nộp phạt rồi mà. Sao lại bắt làm lại biên bản khác làm gì?
Vì người vi phạm yêu cầu ghi rõ "(Xe nổ máy, tài xế cất đồ cốp sau)." nên trung tâm xử lý quyết định quy lỗi "đậu xe nơi có bảng cấm" là ra QĐ phạt chứ không cho "ghi lằng nhằng" nữa.

Hạng B1
4/2/15
53
298
53
40
Em chưa hiểu lắm?

Lỗi là đúng và ghi biên bản em chấp nhận. Có điều lên đóng trên đó "hình như" bảo ghi lỗi sai và phải làm lại cái mới

Vì người vi phạm yêu cầu ghi rõ "(Xe nổ máy, tài xế cất đồ cốp sau)." nên trung tâm xử lý quyết định quy lỗi "đậu xe nơi có bảng cấm" là ra QĐ phạt chứ không cho "ghi lằng nhằng" nữa.

Hạng B1
4/2/15
53
298
53
40
Đại loại là anh ấy đọc và xem biên bản đó là sai. Và phải làm lại 1 cái mới với lỗi mới và sếp mới ký

Em nhà gần sát bên chứ không em cũng chẳng bỏ qua mấy chuyện tào lao, mất thời gian hết sức.

Cảm ơn mấy bác nhé

Các cmn của bác là lời kể. Các "hình như" ...
Em xin không bàn thêm.
Mời người khác ạ!

• Like
Reactions: nintiendo