9/5/16
4.028
4.173
113
Bình Phước
Phải áp dụng luật mới thôi: Em nào rải đinh bị phát hiện được thì đem đám đinh đó ghim ngược vào đít em nó. Áp dụng luật này thử 3 tháng xem kết quả ra sao :eek::eek:
Cái đó là vi phạm nhân quyền nha bác. Ngăn chặn một hành vi sai trái bằng một hành vi sai trái hơn thì đâu còn gì để nói đâu. Xử sao cho có lý, có tình thì người dân mới phục chứ. ;);)
Theo em thì thế này: Bắt đi chân đất, cầm theo cái bao, đi lượm từng cái đinh ở trên tuyến đường 10km. LÀm liên tục như thế trong vòng 15 ngày. Sau 15 ngày sẽ phải thêm 15 ngày vá xe miễn phí cho người nào bị thủng lốp trên đoạn đường ấy. Chắc sẽ có bao nhiêu người hả hê và bao nhiêu kẻ sợ tới già.:D:D:D

Hạng B2
18/7/04
363
246
43
53
saigon
bọn vô lương tâm đọc mà tức bắt được bọn này bắt chúng ăn hết đám đinh mà chúng nó rải ra mới đúng tội chúng nó

• Like
Reactions: duchuy19762003
TCH confirmed
Hạng B2
3/8/21
156
449
63
31
Kiếm tiền bất kể nỗi khổ của người dân, xui thì phạt hành chính rồi xong.
Ở tầm cao hơn, lại nhớ tới một nhãn hàng thuốc dân tộc, lobby đưa vào danh sách thuốc khuyên dùng của bộ YT xong nâng giá từ 100k lên 1 triệu đồng 1 hộp thuốc, đúng là bọn lạnh lùng hút máu người. Sự việc bị truyền thông và dư luận phát hiện, rút lại thông báo là huề, Thượng tôn pháp luật nào ở đây !?
dạ, e nói khuấy thôi ahh bác :D

• Like
Reactions: Sixsense
Hạng D
22/1/19
4.015
6.574
113
Cái đó là vi phạm nhân quyền nha bác. Ngăn chặn một hành vi sai trái bằng một hành vi sai trái hơn thì đâu còn gì để nói đâu. Xử sao cho có lý, có tình thì người dân mới phục chứ. ;);)
Theo em thì thế này: Bắt đi chân đất, cầm theo cái bao, đi lượm từng cái đinh ở trên tuyến đường 10km. LÀm liên tục như thế trong vòng 15 ngày. Sau 15 ngày sẽ phải thêm 15 ngày vá xe miễn phí cho người nào bị thủng lốp trên đoạn đường ấy. Chắc sẽ có bao nhiêu người hả hê và bao nhiêu kẻ sợ tới già.:D:D:D
Rồi ai sẽ đi theo để giám sát coi nó có làm đúng vậy không bác? :D