Hạng D
25/10/20
1.545
14.492
98
56
Cái đó là vi phạm nhân quyền nha bác. Ngăn chặn một hành vi sai trái bằng một hành vi sai trái hơn thì đâu còn gì để nói đâu. Xử sao cho có lý, có tình thì người dân mới phục chứ. ;);)
Theo em thì thế này: Bắt đi chân đất, cầm theo cái bao, đi lượm từng cái đinh ở trên tuyến đường 10km. LÀm liên tục như thế trong vòng 15 ngày. Sau 15 ngày sẽ phải thêm 15 ngày vá xe miễn phí cho người nào bị thủng lốp trên đoạn đường ấy. Chắc sẽ có bao nhiêu người hả hê và bao nhiêu kẻ sợ tới già.:D:D:D
chỉ cần khúc đường nào hay bị rải đinh thì lập chừng 2 điểm vá xe do tnxp phụ trách,lấy giá vốn,mạnh thường quân hỗ trợ thì càng tốt thử hỏi tụi nó kiếm ăn bằng gì?

Hạng C
18/8/20
717
6.043
93
40
chỉ cần khúc đường nào hay bị rải đinh thì lập chừng 2 điểm vá xe do tnxp phụ trách,lấy giá vốn,mạnh thường quân hỗ trợ thì càng tốt thử hỏi tụi nó kiếm ăn bằng gì?
Đâu rãnh mà thành lập cái này, cái nọ bác. Nó sai thì mình xúc nó chứ nó sai rồi thì mình phải bỏ công sức ra chứng minh cho nó thấy tà không thắng chính :D :D. Anh em bận đi chống dịch rồi :D :D

• Like
Reactions: lamnk
Hạng B1
24/3/17
51
53
18
34
Bác nghĩ là chưa làm Á. Làm rồi xong bị bọn nó chạy lại gây sự phá nhé . Toàn dân nói giọng T*** H** .

• Haha
Reactions: CuBiMi
Hạng F
29/10/16
11.499
21.746
113
Pháp
Tình người ở đâu, khi ở thành phố không việc làm, không thức ăn, không tiền bạc, cả gia đình lầm lủi trên con ngựa già về lại quê, vậy mà có những người "có tình" ... mà lại sẳn sàn "vá bánh" và chặt chém không thương xót những người nghèo khổ, trong túi lận có 200K (chưa đến .. 8$), vậy mà họ nhẩn lòng .... làm như thế được, và nhất trong thời đại dịch nầy. Họ đang lợi dụng đại dịch, lợi dụng cái khổ của người dân để họ mua thêm một vài ký thịt, vài con tôm mà sẳn sàng đánh đổi ngay cả sinh mạng của đồng bào mình (rùi nổ bánh có tai nạn ...và hệ luỵ đến những người khác). Cái nầy mới là cái nguy hiểm trong rể gốc của người việt, Đừng nói đến dân T..H.. tội nghiệp họ.

Nếu đọc trong lịch sữ thì nơi đó là một trong những vùng sản sinh rất nhiều nhân tài vua chúa của VN mình đó .... và cũng từng là kinh đô (thời nhà Hồ thì phải) vì em từng đi, Suối cá, Thành nhà Hồ, Lam kinh ...và suối gì gì ...quên gùi :):) Nếu có khó chịu là lỗi em vì em không nghe quen giọng nói, cho nên em cứ xin lập đi lap lại và nói chậm cho em hiểu ....

Cũng như sẳn sàng hô biến thịt ươn thành thịt tươi, bánh kẹo có những chất độc hại .... họ đang hại chính đồng bào của ho, con em và gia đình họ.

Chỉnh sửa cuối:
  • Sad
Reactions: lamnk
Hạng F
29/10/16
11.499
21.746
113
Pháp
Bác nghĩ là chưa làm Á. Làm rồi xong bị bọn nó chạy lại gây sự phá nhé . Toàn dân nói giọng T*** H** .
Cái nầy em không đồng ý, mặc dầu em là người nam 100%, Ở xứ ngoài họ kỳ thị một giống người chứ không bao giờ kỳ thị người mình cả ... em hiểu bác muốn viết gì.

Cũng như Tây âu họ có câu 'nhất rệp, nhì đen, tam đông, tứ nhập' ....

• Like
Reactions: Ltkhoi
Hạng C
18/8/20
717
6.043
93
40
Cái nầy em không đồng ý, mặc dầu em là người nam 100%, Ở xứ ngoài họ kỳ thị một giống người chứ không bao giờ kỳ thị người mình cả ... em hiểu bác muốn viết gì.

Cũng như Tây âu họ có câu 'nhất rệp, nhì đen, tam đông, tứ nhập' ....
Sao bác biết mấy câu thành ngữ Tây Âu đới, bác ở xứ lào ở Tây Âu :D :D. Đừng nói cái bọn Tây Âu, em cũng ghét 3 cái thằng đầu, bẩn bựa. Trừ cái thứ tư thôi, vì mình dân gốc quê, lên thành phố thì thuộc nhóm 4 rồi :D :D :D

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.499
21.746
113
Pháp
Sao bác biết mấy câu thành ngữ Tây Âu đới, bác ở xứ lào ở Tây Âu :D :D. Đừng nói cái bọn Tây Âu, em cũng ghét 3 cái thằng đầu, bẩn bựa. Trừ cái thứ tư thôi, vì mình dân gốc quê, lên thành phố thì thuộc nhóm 4 rồi :D :D :D
3 cái đầu bác đã đoán ra và biết , còn tứ nhập có lẽ bác hiểu sai ...
Bác có thấy ở các ngả tư, không biết đám nào cứ bổ ra xin tiền, chận xe, thậm chí ... lấy đồ chùi kính xe để xin tiền, bịt mặt như Ninja . Ngoài ra chúng nó còn đóng đô nhưng nơi "cho phép" .

Còn như bác thì em không biết. Em chỉ có 1 quốc tịch duy nhất và hoàn toàn không có quốc tịch khác ...ngay cả quá khứ ... Em ở xứ ... cực cực phía tây âu và được gọi là xứ gà trống .... Thân bác

• Like
Reactions: Ltkhoi