Hạng D
29/10/12
1.701
1.944
113
Hehe. Thấy bác chuẩn bị đt ghê quá nên nó sợ gặm khúc xương nên đuổi khéo ấy mà.

Hạng B2
23/7/14
341
481
63
36
Vì anh ấy chuẩn bị đi thì gặp bác, cho bác đi rồi 2 xe trắng cũng đi.
Còn bác rẽ phải thì phải giữ xi nhan đến khi vào đường mới, xe đã thẳng lái, hoàn tất chuyển hướng là đúng nhé. Luật chưa rõ ràng thời điểm này thôi.

Xem thêm Công ước Viena sắp có hiệu lực từ 20/8/2015 để tham khảo thêm một số nguyên tắc của chuyển hướng.
Thì cái đường cong cong đó là đường dẫn, từ đường cao tốc vào đường dẫn là đã hoàn tất chuyển hướng rồi còn gì ? Chứ nếu không người ta đâu gọi là đường nhánh A, B, C, D gì đó đâu ?

Hạng F
30/7/06
12.518
4.298
113
Vungtau, HCMC, HN, BD, OTC, MSFC...
Thì cái đường cong cong đó là đường dẫn, từ đường cao tốc vào đường dẫn là đã hoàn tất chuyển hướng rồi còn gì ? Chứ nếu không người ta đâu gọi là đường nhánh A, B, C, D gì đó đâu ?
Bác chứng minh đoạn đường cong đó là đường dẫn hay là đường nhánh của QL1A đã?

Hạng D
9/5/10
1.821
3.825
113
Mấy bác giải thích dùm em cái, đang sôi máu mà anh ấy nói câu chớt quớt vậy là sao ? Trên xe em ko để bùa phép gì cả à.

Bác đang sôi máu, mặt bác đang đỏ rực tụi này sợ bác đang lên tăng xông sợ đền mạng nên cho bác đi là phải rồi.......

Hạng C
18/7/11
755
1.264
93
Uh, cũng có thể vì họ hãi bác quá phải bỏ chạy.

Còn việc giữ xi nhan đến khi hoàn tất em copy để bác tham khảo:
ĐIỀU 14
Quy định chung về sự chuyển hướng

1. Bất kỳ người điều khiển phương tiện muốn rời khỏi hoặc đi vào làn đường có phương tiện đang đỗ, di chuyển về phía bên phải hoặc bên trái lòng đường, hoặc rẽ trái hoặc rẽ phải vào con đường khác hoặc vào khu vực ven đường, người đó phải đảm bảo việc chuyển hướng không gây ra bất kỳ nguy hiểm nào đối với người tham gia giao thông khác đằng sau hoặc phía trước chuẩn bị vượt đồng thời cân nhắc đến vị trí, hướng đi và tốc độ của mình.
2. Người điều khiển phương tiện muốn quay đầu xe hoặc lùi lại phải đảm bảo không gây nguy hiểm hoặc cản trở đối với người tham gia giao thông khác.
3. Trước khi rẽ hoặc chuyển hướng sang hai bên, người điều khiển phương tiện phải đưa ra tín hiệu rõ ràng và đầy đủ bằng cách bật một hoặc hai đèn xi-nhan, hoặc vẫy tay nếu đèn xi-nhan không hoạt động. Tín hiệu đèn xi-nhan phải được bật liên tục trong quá trình chuyển hướng và phải tắt sau khi chuyển hướng xong.

Bác bật rồi trả lái lúc vào đường khác là nó tự tắt luôn, khỏi phải theo công ước nào hết, nhà sản xuất họ cũng tính toán cả rồi. Chẳng ai phạt mình cái chuyện tắt sớm tắt trễ xinhan cả , không xinhan mới gây nguy hiểm .Vụ này xxx có thể me lỗi tưởng tượng " xi nhan đường cong" thôi.

Hạng F
30/7/06
12.518
4.298
113
Vungtau, HCMC, HN, BD, OTC, MSFC...
Bác bật rồi trả lái lúc vào đường khác là nó tự tắt luôn, khỏi phải theo công ước nào hết, nhà sản xuất họ cũng tính toán cả rồi. Chẳng ai phạt mình cái chuyện tắt sớm tắt trễ xinhan cả , không xinhan mới gây nguy hiểm .Vụ này xxx có thể me lỗi tưởng tượng " xi nhan đường cong" thôi.
ờ.

Hạng C
14/8/14
688
554
93
35
tài nào chạy xe bị xxx thổi mặt cũng xanh như tàu lá chuối.môi run lặp bặp, chân thì quíu lại. còn bác chắc bước xuống xe vừa đi vừa nhảy chân sáo, huýt gió , nên xxx sợ đó. ha ha

Hạng D
18/2/10
3.133
2.896
113
Bác đang sôi máu, mặt bác đang đỏ rực tụi này sợ bác đang lên tăng xông sợ đền mạng nên cho bác đi là phải rồi.......
Nước sông ko phạm nước giếng, em mà bực mình lên là mặt khác ngay, chắc nó sợ em tăng xông thật :D
Cho em hỏi bác @dawmgoodman :
1. Theo bác, nếu ngay đầu đoạn cong đó lại thẳng khoảng 50m, sau khúc thẳng đó mới lại cong tiếp, vậy khúc cong sau cócaafn bật xi nhan ko ?
2. Khúc đường thoát chiều ngược lại, đang thẳng tắp thì uốn cong để nhập làn vào xa lộ Đại Hàn, vậy có cần bật xi nhan ko ?
3. Nghĩa vụ chứng minh đoạn cong đó là cái gì ko thuộc về người tham gia giao thông, mà của GTCC. Không có biển thì ko phải cong, ko có biển giao lộ thì cũng chả phải giao lộ, dù nó là 2 cái đường 100m giao nhau :)

Hạng D
7/6/11
1.319
516
113
41
Nhân đây em hỏi có cách nào tắt vụ signal tự tắt khi trả lái ko ạ? Qua mấy khúc cua vừa nhìn đường, vừa phải giữ cái signal, mệt đầu quá...

Hạng C
18/7/11
755
1.264
93
Nhân đây em hỏi có cách nào tắt vụ signal tự tắt khi trả lái ko ạ? Qua mấy khúc cua vừa nhìn đường, vừa phải giữ cái signal, mệt đầu quá...

nó tự tắt là do cả thế giới đều chạy như vậy bác ạ, chỉ có một mình ông VN là xi nhan đường cong thôi, thiên đường mà..

• Like
Reactions: oainguyen