Hạng D
9/5/10
1.821
3.825
113
Nhân đây em hỏi có cách nào tắt vụ signal tự tắt khi trả lái ko ạ? Qua mấy khúc cua vừa nhìn đường, vừa phải giữ cái signal, mệt đầu quá...
Sắp tới Vn sẽ cấm nhập xe tự tắt xinhan khi trả lái, nên bác yên tâm nhé.

Hạng F
30/7/06
12.518
4.298
113
Vungtau, HCMC, HN, BD, OTC, MSFC...
Nước sông ko phạm nước giếng, em mà bực mình lên là mặt khác ngay, chắc nó sợ em tăng xông thật :D
Cho em hỏi bác @dawmgoodman :

3. Nghĩa vụ chứng minh đoạn cong đó là cái gì ko thuộc về người tham gia giao thông, mà của GTCC. Không có biển thì ko phải cong, ko có biển giao lộ thì cũng chả phải giao lộ, dù nó là 2 cái đường 100m giao nhau :)

Vụ đường cong e k tranh luận nữa. Đến 20/8 thì quy định sẽ rõ ràng hơn.
Còn đoạn bôi đỏ thì e khẳng định bác sai 100%. Bác đọc lại luật GTĐB đi.

Hạng D
18/2/10
3.133
2.896
113
Còn đoạn bôi đỏ thì e khẳng định bác sai 100%. Bác đọc lại luật GTĐB đi.
Dạ em áp dụng án lệ thôi, chứ luật lệ thì em cũng có đọc, nhưng chắc khó mà nhớ hết. Vụ kiện bác Đông Hà Nội giúp em thấy được thực tế nó ntn, tòa phải hỏi GTCC ngã 3 có phải là giao lộ hay không, GTCC trả lời toàn chỗ đó chúng em ko cắm biển giao lộ, nên nó chẳng phải là ngã 3.
Nếu sau này, có 1 vụ kiện khác, mà tòa xác định giao nhau của 2 đường đã là giao lộ mà không cần có biển báo giao lộ thì lúc đó em sẽ có suy nghĩ khác đi, và chắc cũng sẽ có giám đốc thẩm vụ bác Đông.

@Franco Baresi: Chỗ này em cũng qua nhiều, và cũng thấy đứng ở đó nhiều, mà chưa bao giờ được vào, nên chắc cũng chưa được gọi là cựu chiến binh.

• Like
Reactions: thichmexe
Hạng F
30/7/06
12.518
4.298
113
Dạ em áp dụng án lệ thôi, chứ luật lệ thì em cũng có đọc, nhưng chắc khó mà nhớ hết. Vụ kiện bác Đông Hà Nội giúp em thấy được thực tế nó ntn, tòa phải hỏi GTCC ngã 3 có phải là giao lộ hay không, GTCC trả lời toàn chỗ đó chúng em ko cắm biển giao lộ, nên nó chẳng phải là ngã 3.
Nếu sau này, có 1 vụ kiện khác, mà tòa xác định giao nhau của 2 đường đã là giao lộ mà không cần có biển báo giao lộ thì lúc đó em sẽ có suy nghĩ khác đi, và chắc cũng sẽ có giám đốc thẩm vụ bác Đông.

@Franco Baresi: Chỗ này em cũng qua nhiều, và cũng thấy đứng ở đó nhiều, mà chưa bao giờ được vào, nên chắc cũng chưa được gọi là cựu chiến binh.
Án lệ k áp dụng cho Việt Nam được. Quan điểm của Toà k nhất thiết là quy định pháp luật.
Nếu sử dụng án lệ, thì các vụ án oan vẫn được áp dụng tiếp theo à? ai như ông Chấn hay vụ vườn mít sẽ cứ áp dụng tiếp theo án lệ mà xử?
Toà nghĩ là chuyện 1 thẩm phán. Luật là luật.

Riêng vụ mr. Đông, đúng là phải có biển "ngã 3" thì nó mới là "ngã 3". Còn k cắm biển "ngã 3", thì nó là "giao lộ". Ai biểu tranh cãi "ngã 3" làm gì?

• Like
Reactions: anhtuanpro
Hạng B2
3/5/13
381
283
63
Uh oh... "Quan điểm của Toà k nhất thiết là quy định pháp luật" vậy hóa ra tòa có quyền xử không theo luật à bác? Vì nói cho cùng phán quyết của tòa có hiệu lực thi hành pháp luật. Mà cái phán quyết đó không phải phản ánh quan điểm của tòa thì là cái gì? Quả nhiên là xứ thiên đường.

Hạng F
30/7/06
12.518
4.298
113
Uh oh... "Quan điểm của Toà k nhất thiết là quy định pháp luật" vậy hóa ra tòa có quyền xử không theo luật à bác? Vì nói cho cùng phán quyết của tòa có hiệu lực thi hành pháp luật. Mà cái phán quyết đó không phải phản ánh quan điểm của tòa thì là cái gì? Quả nhiên là xứ thiên đường.

Bác đang đánh tráo khái niệm từ "Quan điểm của Toà k nhất thiết là quy định pháp luật" thành "tòa có quyền xử không theo luật".
Bác chưa bao giờ thấy Toà xử oan, hay bị huỷ án à? vậy quan điểm của Toà có phải quan điểm pháp luật k?