Tập Lái
3/12/10
40
1
8
có 2 lựa chọn cho bác:
1. Theo như bác nào ở trên nói, dùng script tắt cái bootloop và điều tra xem lỗi chỗ nào
2. Downgrade firmware về version theo xe, rồi mang đến chỗ khác bảo hành

Về nguyên tắc thì lỗi phần mềm khó mà gây ra lỗi phần cứng, trừ trường hợp bị treo lúc đang upgrade firmware. Bọn hãng thì chỉ chăm chăm tìm cách từ chồi bảo hành, như vụ cá vàng chẳng hạn.
Bác có thể hướng dẫn downgrade được không, tắt bootloop như thế nào?

Tập Lái
3/12/10
40
1
8
Đại lý nói không bảo hành, thay mới 17 triệu????
Các bác có cao kiến gì, mày mò chán không được thì mới đến giải pháp này

Tập Lái
3/12/10
40
1
8
mình có người bạn, ko làm gì cái đầu dvd hết, mà nó vẫn bị tắt giống vậy, nhưng khoảng 30 giây là nó shutdown
đem lên hảng bào hành thì nói gắn thêm này nọ, ko chịu bảo hành, yêu cầu thay mới giá 17T luôn
Mình cũng mang lên hãng và được báo giá 17 triệu? Mệt với các bác Mazda, việc nâng cấp Firmware là bình thường nhưng chuyên đổ thừa cho khách hàng

Hạng B1
10/6/15
63
66
18
40
Downgrade như thế nào bác, toàn thấy hướng dẫn upgrade
dạ chỉ khác upgrade là thứ tự chạy 2 file reinstall.up và failsafe.up chạy ngược lại.
xe em mua tháng 4 version 56.240A cài Map ko dc em down ve 56.110A cài ok.

• Like
Reactions: langtugl
Hạng B2
29/12/14
291
751
93
Sài Gòn
Bác có thể hướng dẫn downgrade được không, tắt bootloop như thế nào?
Disable boot loop thì có hướng dẫn trên trang nào đấy, em quên rùi, bác search thử.
Downgrade thì ở đây có hỏi: http://mazda3revolution.com/forums/...t-all-firmware-version-only-downloads-14.html

"Yeah you can downgrade, no problem. But you cannot downgrade the failsafe file. Just run the reinstall file."

Đại ý là bác ko thể downgrade cái failsafe được, nghĩa là bác phải chịu rủi ro nếu trong quá trình downgrade mà gặp sự cố gì thì tèo, ko thể cứu chữa đc. Em khuyên bác nên qua club để nhờ người rành giúp. Và cũng chuẩn bị tinh thần mất 17 chai nếu có xui rủi :D

Tập Lái
3/12/10
40
1
8
Thanks các bác. Đã nhiều bác giúp nhưng vẫn đè 5 pguts bị mất nguồn nên không upgrade hay downgrade được . mà cái firmware cài 2 tháng chạy tốt có bị sao đâu. Ai cũng bảo lỗi phần cứng chỉ có các cụ Mazda nói do nâng cấp phần mềm

Hạng B2
10/12/12
130
56
28
Thanks các bác. Đã nhiều bác giúp nhưng vẫn đè 5 pguts bị mất nguồn nên không upgrade hay downgrade được . mà cái firmware cài 2 tháng chạy tốt có bị sao đâu. Ai cũng bảo lỗi phần cứng chỉ có các cụ Mazda nói do nâng cấp phần mềm
Nghe đồn được bảo hành rồi hả bác?