Hạng F
29/10/16
11.498
21.732
113
Pháp
Vì dịch bệnh nên em chưa dám đưa xe ra hãng ạ, sợ bị dính F0 thì khổ :-( Hôm qua có chạy thử xe lên dốc thì thấy bình thường, nhả thắng không thấy xe trôi. Cái cuối trong câu "Cái cuối là báo hỗ trợ lên dốc lỗi"của em là cái hình cuối cùng bên phải ý ạ.
- Bạn thử đạp thắng và xem đèn phía sau cháy không ? Điều đầu tiên kiểm tra .

- Mở cọc bình - ra, sau đó dùng dây điện nối từ cọc bình+ qua dây âm vừa gở ra (giử trong 10 giây) sau đó cắm lại dây và kiểm tra lại. (tôi viết rỏ là cọc dương qua dây âm vừa gở ra, không phải là cọc+ qua cọc-, nổ xe ráng chịu ...:):):)), Hình như chìa khoá 10

Còn check thì tính sau trong mùa dịch nếu bạn thích dọc phá, còn nếu rãnh thì lên mạng kiếm Forscan (loại qua USB cho lành) với cái laptop 32 bits, (thường thì 64 bits không chạy đâu nhé), đợi nó về thì tự check luôn, không đắt lắm (cỡ 1 triệu)

• Like
Reactions: Nam1970
Tập Lái
26/9/16
22
26
13
39
Kiểm tra chuột có vào cắn cộng dây nào ko. ? Xe tui ở nhà bị 1 lần hiện lên giống vậy. Kiểm tra bị chuột cắn. Ở nhà tự nối dây xong . hết báo.

• Love
Tập Lái
18/4/17
34
6.109
83
45
View attachment 2509055

Sau mấy tuần giãn cách không được chạy đi đâu,

Hôm nay có việc lấy xe đi thì táp lô báo mấy cảnh báo như thế này. Hồi trước cũng có lần có đèn báo thế này nhưng tắt máy rồi khởi động lại thì hết. Lần này cho xe chạy khá lâu, khởi động lại vẫn không hết. Thắng tay thì hạ xuống hết rồi mà đèn vẫn báo nên dự đoán là cảm biến có lỗi. Các bác có kinh nghiệm gì chỉ em với.

Xe em Ford fiesta 2011.

View attachment 2505465
mang ra hãng nhé.

• Like
Tập Lái
18/1/16
12
78
13
Vậy đến đâu rồi chủ thớt, báo cho anh em nếu cùng bệnh
Tình hình căng thế này xe em để ở nhà :(, đâu có đi đâu được đâu. Em không có chuyên môn nên không dám nghịch bậy, sợ biến lợn què thành lợn toi. Ít nhất xe còn chạy không có ABS được để có sự vụ gì cần kíp còn dùng. Cảm ơn các bác đã quan tâm, khi nào có kết quả em báo ngay.

Hạng F
29/10/16
11.498
21.732
113
Pháp
Tình hình căng thế này xe em để ở nhà :(, đâu có đi đâu được đâu. Em không có chuyên môn nên không dám nghịch bậy, sợ biến lợn què thành lợn toi. Ít nhất xe còn chạy không có ABS được để có sự vụ gì cần kíp còn dùng. Cảm ơn các bác đã quan tâm, khi nào có kết quả em báo ngay.
thì tháo dây điện mà....không thì mua forscan về đi trong lúc đợi hết dịch, Còn vụ cọc bình thì chìa khoá 10, mở dây âm trước , vậy là xong