Hạng D
4/12/14
1.906
87.811
113
53
Mail thuê anh à.
Em làm thuê cho thằng kia. Nó cho em cái email liên lạc. Hiện tại mail của em thì hoạt động bình thường còn mail của nó thì lúc gửi đi được thì nhận không được, lúc nhận được thì gửi không được, và đôi lúc thì bị cả 2. Em thì ở VN thằng khứa kia ở Mỹ. Em teamview sửa hoài không được giờ thì gửi mail lên ISP rồi coi thử nó có bị block gì trên đó không. Nếu không chắc phải uninstall outlook rồi làm lại từ đầu thử.
Thử thunder bird coi được không, lúc đó mới chắc ăn . Coi chừng virus VBA :) trên OLook

Tập Lái
20/12/10
15
360
63
Mail thuê anh à.
Em làm thuê cho thằng kia. Nó cho em cái email liên lạc. Hiện tại mail của em thì hoạt động bình thường còn mail của nó thì lúc gửi đi được thì nhận không được, lúc nhận được thì gửi không được, và đôi lúc thì bị cả 2. Em thì ở VN thằng khứa kia ở Mỹ. Em teamview sửa hoài không được giờ thì gửi mail lên ISP rồi coi thử nó có bị block gì trên đó không. Nếu không chắc phải uninstall outlook rồi làm lại từ đầu thử.
Lỗi này theo em thì không liên quan đến Outlook, có lẽ là do bị block bởi nhà cung cấp dịch vụ (mail hoặc ISP) do máy đó gởi mail nhiều bất thường. Việc đầu tiên anh thử đề nghị bạn kia scan virus trước, sau đó thử setup mail trên máy khác thử xem.