Tư Vấn Chia Sẻ Lỗi P0455 - Matiz 2009

D23 confirmed
Hạng C
27/5/15
795
1.538
93
Saarland, Deutschland
shopee.vn
Cảm ơn bác và bác Osin. Em nữ nhi thường tình, sẽ không tự động tay động chân mua đồ nghề sửa xe đâu ạ, Nhưng nhờ các bác em có xíu kiến thức để đi tương tác với chỗ sửa xe.
Nếu vậy thì, cái chỗ sửa xe cho em báo giá như thế này thì là ko đúng với tư vấn của các bác rùi: Họ nói chỉ cần xúc lại 4 bình xăng là xong, hết 1,5tr tất cả, em xót ví và ko tin lắm nên mới lên đây nhờ các cao nhân cứu nét.

Chắc em sẽ mang ra chỗ khác sửa, các bác có chỗ nào uy tín không bắt nạt phụ nữ không ạ? Thì giới thiệu cho em nhé.
Cảm ơn các bác lần nữa và chúc tối vui ạ
Mình không rõ thợ nói 4 bình xăng ở đây là những gì. Từ chuyên ngành thì chỉ có 1 bình xăng duy nhất là cái bình 30-40 lít xăng, khi mua xăng ta bơm vào.
Từ phổ thông thì có thêm "bình xăng con", tức là bộ chế hòa khí.
2 bình còn lại, không hiểu ý thợ là gì.
Nhưng mình nghĩ xúc rửa bình thì ko hết bệnh được, trừ khi thợ tìm hiểu thấy bình xăng chính đóng nhiều cặn, xe cũ thì nên xúc.
Nhưng đấy là bệnh khác, ko liên quan đến lỗi nói trên. Lỗi đó liên quan đến bầu than hoạt tính và van thông gió cho bầu này. Bạn nên kiếm thợ khác, nếu thợ nói vấn đề là ở bầu than này thì đáng tin cậy hơn.
Mình và bác osin đều ở nước ngoài nên ko tư vấn cho bạn chỗ sửa đc. Còn tùy thuộc bạn ở Saigon hay HN nữa

Hạng F
29/10/16
11.564
22.048
113
Pháp
Mình không rõ thợ nói 4 bình xăng ở đây là những gì. Từ chuyên ngành thì chỉ có 1 bình xăng duy nhất là cái bình 30-40 lít xăng, khi mua xăng ta bơm vào.
Từ phổ thông thì có thêm "bình xăng con", tức là bộ chế hòa khí.
2 bình còn lại, không hiểu ý thợ là gì.
Nhưng mình nghĩ xúc rửa bình thì ko hết bệnh được, trừ khi thợ tìm hiểu thấy bình xăng chính đóng nhiều cặn, xe cũ thì nên xúc.
Nhưng đấy là bệnh khác, ko liên quan đến lỗi nói trên. Lỗi đó liên quan đến bầu than hoạt tính và van thông gió cho bầu này. Bạn nên kiếm thợ khác, nếu thợ nói vấn đề là ở bầu than này thì đáng tin cậy hơn.
Mình và bác osin đều ở nước ngoài nên ko tư vấn cho bạn chỗ sửa đc. Còn tùy thuộc bạn ở Saigon hay HN nữa
Cái nầy em đồng ý với bác D23, tự nhiên xúc bình xăng là hết bệnh ? nhưng sau khi xúc là ra bệnh khác ...
Do đó bác chủ thới đợi ... bác D23 về .. (nghe nói sắp sửa về cưới vợ) , còn em thì cũng có thể gần tới nếu giá vé rẽ ...:):)
Nên nhớ là thay là một chuyện còn hết bệnh là chuyện khác .. chửa bệnh online khó lắm
Em chỉ biết bình xăng chính với bình xăng phụ (trong máy)
Cảm ơn bác và bác Osin. Em nữ nhi thường tình, sẽ không tự động tay động chân mua đồ nghề sửa xe đâu ạ, Nhưng nhờ các bác em có xíu kiến thức để đi tương tác với chỗ sửa xe.
Nếu vậy thì, cái chỗ sửa xe cho em báo giá như thế này thì là ko đúng với tư vấn của các bác rùi: Họ nói chỉ cần xúc lại 4 bình xăng là xong, hết 1,5tr tất cả, em xót ví và ko tin lắm nên mới lên đây nhờ các cao nhân cứu nét.

Chắc em sẽ mang ra chỗ khác sửa, các bác có chỗ nào uy tín không bắt nạt phụ nữ không ạ? Thì giới thiệu cho em nhé.
Cảm ơn các bác lần nữa và chúc tối vui ạ
Chứ 4 bình xăng là bình nào ?? nhờ các bác thông dùm em, ngay cả đời cũ Double corps (2 họng hút)
Lỗi P0455 - Matiz 2009

Thôi thì
Bạn cứ vào garage, cho tờ giấy check phải làm gì (không trã tiền nha), sau đó scanner và post lên để xem nó làm và thay gì... Vấn đề tiền nhiều khi không đúng lắm, nhưng phải đúng bệnh thì không sao

Nhưng bạn có làm reset, hay chỉ test mà thôi ?
- Nên làm reset, nếu nó hiện lại thì tính tiếp, nhiều khi ...mấy cái điện tử nó mát bậy lắm:):):) như máy vi tính vậy,

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Lizzy Duong
Tập Lái
25/5/22
7
2
3
48
Cảm ơn các bác đã nhiệt tình khám bệnh nha... mình ở Saigon... để sang tuần mình mang vào hãng xong post cái hình test lên đây
Họ chưa reset, mới cắm máy vào test thôi ạ.

Em matiz jazz 2009 này, em gọi là Bella, hơi cũ, nhưng mà đi thích lắm, với lại nó là chiếc xe đầu tiên của em, nên cưng lắm luôn. Nên giờ bệnh thế này cũng sẽ kiên nhẫn điều trị.

Chúc các bác happy weekend nha !

Hạng F
29/10/16
11.564
22.048
113
Pháp
Cảm ơn các bác đã nhiệt tình khám bệnh nha... mình ở Saigon... để sang tuần mình mang vào hãng xong post cái hình test lên đây
Họ chưa reset, mới cắm máy vào test thôi ạ.

Em matiz jazz 2009 này, em gọi là Bella, hơi cũ, nhưng mà đi thích lắm, với lại nó là chiếc xe đầu tiên của em, nên cưng lắm luôn. Nên giờ bệnh thế này cũng sẽ kiên nhẫn điều trị.

Chúc các bác happy weekend nha !
Hôm nay là thứ sáu, còn fdi cày đây bạn ..
Bạn nên nói nó xoá, sau đó test lại
A - Nếu bị lại thì đó là vấn đề thật sự cần kiểm tra và thay
B - Nếu nó hết thì ...CPU lâu lâu bị mát dây chì ....

Ủa Bella => đẹp (hình như tiếng tây ban nha/bồ hay ý gì mà ...)
Mai mới là WE:):):)
À bao nhiêu cây số, và là AT hay MT ? và đến giờ lịch sữ thay (lớn) chứ không phải thay nhớt lọc đâu nha, bạn cho biết luôn để ....chuẩn bệnh trong tương lai :):):):)

• Like
Tập Lái
25/5/22
7
2
3
48
Bella là đẹp ạ, "La bella vita" tiếng Ý

Bella của em bản AT 2009, chưa bệnh tật gì phải thay lớn cả, trừ thay nhớt, đi được hơn 93 nghìn km rùi ạ. Nhưng em rất hài lòng. Em đã đi thử Fadil của Vinfast thì thấy Bella không kém gì cả, mà nội thất ngồi trong còn cảm thấy rộng hơn. Bạn này đăng ký 5 chỗ chứ không phải bản 2 chỗ.

Hiện đang báo lỗi kia và bỗng dưng hỏng motor Gương, ko xếp lại được khi khóa xe. Mai em lái đi Vũng Tàu chill cái đã, sang tuần về rồi tính tiếp ạ

Em gửi ít hình minh họa nha.
Chúc bác Happy at FriYay working !

Lỗi P0455 - Matiz 2009

Lỗi P0455 - Matiz 2009

Lỗi P0455 - Matiz 2009

Lỗi P0455 - Matiz 2009

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.564
22.048
113
Pháp
Bella là đẹp ạ, "La bella vita" tiếng Ý

Bella của em bản AT 2009, chưa bệnh tật gì phải thay lớn cả, trừ thay nhớt, đi được hơn 93 nghìn km rùi ạ. Nhưng em rất hài lòng. Em đã đi thử Fadil của Vinfast thì thấy Bella không kém gì cả, mà nội thất ngồi trong còn cảm thấy rộng hơn. Bạn này đăng ký 5 chỗ chứ không phải bản 2 chỗ.

Hiện đang báo lỗi kia và bỗng dưng hỏng motor Gương, ko xếp lại được khi khóa xe. Mai em lái đi Vũng Tàu chill cái đã, sang tuần về rồi tính tiếp ạ

Em gửi ít hình minh họa nha.
Chúc bác Happy at FriYay working !

View attachment 2716994
View attachment 2716992

View attachment 2716993

View attachment 2716995
Tặng bạn WE để trên xe nghe thử ,,, tạm dịch cuộc đời đẹp .... là belle vie (gống latin cũng dể đoán)

• Like
Tập Lái
25/5/22
7
2
3
48
cảm ơn bác, xe em nghe bằng CD, và em tự gắn 1 cái loa Bluetooth rời để kết nối với đt ^^
Đây là lỗi liên quan đến bầu than hoạt tính của bình xăng đó anh. Em đoán van thông hơi của bầu than bị hư, hoặc cả bầu than hư. Bệnh này ở VN phổ biến vì tài xế hay đổ xăng quá đầy, tới mức vòi bơm xăng ngắt rồi nhưng vẫn cố bơm khi nào tràn ra mới thôi.
bác chủ có thể thay cả bầu than kèm valve thông hơi luôn. Xe quá cũ rồi
Khả năng khác nữa là nắp bình xăng không kín, mua nắp mới thay vào, nổ máy đi 3-4 ngày là hết
huhu, có bác nào online ko, xe em bị bảo vệ ra vặn vô lăng khi xe ko nổ máy, vô lăng bị khoá cứng và đã mở dc rồi, nhưng đạp ga xe ko đi, khổ tâm ghê, em gọi thợ họ bảo tắt máy lock car đợi 10p, các bác có gặp trg hợp này thì làm thế nào ạ
Em cảm ơn

Hạng F
29/10/16
11.564
22.048
113
Pháp
cảm ơn bác, xe em nghe bằng CD, và em tự gắn 1 cái loa Bluetooth rời để kết nối với đt ^^

huhu, có bác nào online ko, xe em bị bảo vệ ra vặn vô lăng khi xe ko nổ máy, vô lăng bị khoá cứng và đã mở dc rồi, nhưng đạp ga xe ko đi, khổ tâm ghê, em gọi thợ họ bảo tắt máy lock car đợi 10p, các bác có gặp trg hợp này thì làm thế nào ạ
Em cảm ơn
Câu hỏi chưa xác đáng
- Khi để chìa khoá, vặn nhẹ trái phải là volant sẽ tự mở ra, hình thức chống trộm
- Để máy xem thử đồng hồ báo gì ? nếu keylock thì nó sẽ có hình cái chìa sáng lên (chụp hình nếu có thể)
Trường hợp nầy ..chịu khó mở cực âm để thử 10 phút rồi ráp vào thử,
- Xe đã nổ mà đạp ga không đi ??? bạn đừng nói là để N hay P hay 0 nha :):):)