Hạng D
24/7/12
4.193
13.259
113
Bác nên đọc lại bài của chủ topic này, có cả hình minh hoạ, có cả lý lẽ phân tích, không nên cãi cùn như thế, chứng tỏ mình giỏi mà chỉ cãi cùn rồi chê người khác ngu ngốc chỉ làm thiên hạ họ cười chê.
Do đặc thù của hộp số Powershift, ly hợp khô nằm tách ra khỏi hộp số, khác với ly hợp ướt được ngâm trong dầu cùng với hộp số. Chủ topic cũng đề cập đến chuyện trượt ly hợp do rỉ sét, nếu mà được ngâm trong dầu như hộp số Selectshift thì làm sao nước vào được.
Khi bác chưa nắm rõ được cấu tạo của hộp số Powershift thì đừng vội chê "cái đám ngu ngốc" nhé.
Người dùng chỉ biết đến mức : lỗi thuộc về động cơ hay hộp số. Chẳng lẽ khi bị lỗi này của ly hợp lại bảo là lỗi động cơ ??? Cấu tạo kiểu gì để bị lỗi như vậy mà vẫn sản xuất hàng loạt. Số phận của những sản phẩm trót / lỡ này ra sao ?
Mình có 2 anh bạn đã bán con Ecosport vì lỗi này.

Hạng D
2/5/16
1.926
1.874
143
Ly hợp là gì? Hộp số là gì?
Có bác còn không phần biệt được rồi lên đây chửi chùn, chê người khác ngu dốt.
https://vi.wikipedia.org/wiki/Bộ_ly_hợp
Ly hợp là bộ phận trung gian thường nằm giữa động cơ và hộp số của động cơ.

• Like
Reactions: billho
Hạng D
2/5/16
1.926
1.874
143
Người dùng chỉ biết đến mức : lỗi thuộc về động cơ hay hộp số. Chẳng lẽ khi bị lỗi này của ly hợp lại bảo là lỗi động cơ ??? Cấu tạo kiểu gì để bị lỗi như vậy mà vẫn sản xuất hàng loạt. Số phận của những sản phẩm trót / lỡ này ra sao ?
Mình có 2 anh bạn đã bán con Ecosport vì lỗi này.
Đó là vấn đề khác, chuyện của hãng sx và khách hàng.
Còn ông trên kia chửi người khác ngu trong khi bản thân không phân biệt được ly hợp là gì, hộp số là gì. Trong khi chủ topic đã đưa các tài liệu lên rất khoa học, rất có lý lẽ.

• Like
Reactions: blackmagician
Hạng C
23/7/13
501
11.892
93
Đó là vấn đề khác, chuyện của hãng sx và khách hàng.
Còn ông trên kia chửi người khác ngu trong khi bản thân không phân biệt được ly hợp là gì, hộp số là gì. Trong khi chủ topic đã đưa các tài liệu lên rất khoa học, rất có lý lẽ.

Có các dư luận viên kia topic thêm xôm tụ mà bác :). Ai muốn nhập nhằng đây là lỗi hộp số thì cũng được, kệ! Quan tâm làm chi?

• Like
Reactions: Toietmoi
Hạng C
23/7/13
501
11.892
93
Vậy ah??
Ford trước quảng cáo là hộp số powershift mà ta, và nói là hợp số ly hợp kép ưu điểm lắm mà ta.
Giờ tè le thì xuất hiện ông nội chặt cái này ra : hộp số và ly hợp kép. Vậy chuyển cái hộp số này thành biến mô hay dùng với bộ ly hợp nhúng dầu được kg??
Mẹ, thiết kế cái hợp số bị lỗi tè le, giờ thêm cái ông thần thánh này chơi chữ nữa.

Mẹ, có giỏi thì bay vào thiết kế đi, chém gió quen mồm à?

Hạng B2
15/3/14
275
162
43
Fiesta ko đc hãng tăng thời gian bảo hành hay sao mà phải tự bỏ tiền túi ra xót thiệt. Em đi Focus đc hãng bảo hành bộ đĩa ly hợp free.
Các bác chạy đời trước 2015 thì cứ cật lực vô hãng test hệ số trượt (em ko biết ngưỡng cho phép) và tình trạng hộp số, may gặp cvdv và ktv có tâm thì mọi chuyện suôn sẻ. Còn các bản sau này hình như đã đc xài vật liệu cải tiến rồi.
Có gia hạn bảo hành , nhưng ly hợp vô nước hãng ko bh,bác đi Focus đời nào nên kiểm tra đi nếu nhẹ chỉ tốn 2tr còn nặng thì như bảng báo giá phía trên. Các bác nào siêng bơi lội, rửa gầm ,rửa khoang máy mà có hiện tượng trên là dính chắc luôn.

Hạng D
15/5/13
1.889
2.023
113
Bác nên đọc lại bài của chủ topic này, có cả hình minh hoạ, có cả lý lẽ phân tích, không nên cãi cùn như thế, chứng tỏ mình giỏi mà chỉ cãi cùn rồi chê người khác ngu ngốc chỉ làm thiên hạ họ cười chê.
Do đặc thù của hộp số Powershift, ly hợp khô nằm tách ra khỏi hộp số, khác với ly hợp ướt được ngâm trong dầu cùng với hộp số. Chủ topic cũng đề cập đến chuyện trượt ly hợp do rỉ sét, nếu mà được ngâm trong dầu như hộp số Selectshift thì làm sao nước vào được.

Khi bác chưa nắm rõ được cấu tạo của hộp số Powershift thì đừng vội chê "cái đám ngu ngốc" nhé.
ah, cuối cũng thừa nhận : do đặc thù của của hộp số powershift nên vậy đúng không?? Vậy là cái đặc thù ( hay thiết kế ) của hộp số này là lỗi rồi.
Thôi, cứ giải thích đi, nhưng cả thế giới đều biết và công nhân cái hộp số powersshift nó lỗi rồi. Ngay cả Ford còn ngậm miệng mà ông cứ phân bua.

Ah, nói thiệt tui đi civic 2.0, nên cũng rất kết ford focus ecoboot, chỉ lăn tăn hộp số, vậy ông có tài liệu nào nói về cái selectshift không, cho tui xin để xem nó có khác với với hợp số kia không, tui cảm ơn.

Hạng C
23/7/13
501
11.892
93
Mấy thằng đầu tôm và đám dvl thường có cách nói giống rất giống mày.

Bác cũng có cách nói giống tôi đó, đồng chí DLV :rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:. Bay vào chém gió tiếp đi nào, cho topic lên cao :D

Hạng F
13/9/07
7.049
48.471
113
Từ 2016 Focus dùng hộp số Selectshift nha bác.
Viết còn sai chính tả mà cũng bày đặt chim lợn :)
Ford focus bên mỹ vẫn dùng HS Powershift ly hợp kép. Tại sao vậy nhỉ? HS Powershift bên đó xịn hơn bên châu Á à?