Hạng D
10/1/14
2.964
4.658
113
Sài Gòn
Haiz, chỉ cần xi nhan phải khi ra khỏi vòng xoay thôi mà cũng để bị bắt tới bắt lui. Chán ơi là chán.

Vào ko cần xi nhan, ra xi nhan phải. Mấy bác chịu khó đọc luật ra vào vòng xoay bên EU kìa.

Khổ nỗi mấy ông trời con này có học luật bao giờ. Mấy ổng cứ canh me 3 cái lỗi bật đèn, tín hiệu trên xe để moi lỗi. Tụi nó đâu có hiểu nổi khổ của tài xế.

Hạng F
14/9/04
9.900
27.350
113
Q3
các bác lưu ý nha - e thì e đi vầy

Chạy LANE thứ 2 cách lề - Lane này qua vxuyen đi thẳng như thuờng kg có chuyển lane - kg cần đèn . Đã bị chận và cãi thắng

Còn lane khác thì bật cho lành vậy

• Like
Reactions: CruzeLS
Hạng B2
18/5/13
154
103
43
các bác lưu ý nha - e thì e đi vầy

Chạy LANE thứ 2 cách lề - Lane này qua vxuyen đi thẳng như thuờng kg có chuyển lane - kg cần đèn . Đã bị chận và cãi thắng

Còn lane khác thì bật cho lành vậy

Lane nào vào cũng như nhau nếu có biển báo vòng xuyến. Vào bác nhường xe đang trong vòng xuyến 1 lượt đi. (Tức là nhường những xe hiện đang chờ trong vòng xuyến vì không thể nào nhường hết được khi quá nhiều xe nhưng vẫn có nhường). Xong bác vào, ko cần nhường ai lúc ra và xi nhan phải khi ra.

Hạng F
14/9/04
9.900
27.350
113
Q3
Lane nào vào cũng như nhau nếu có biển báo vòng xuyến. Vào bác nhường xe đang trong vòng xuyến 1 cỡ 1 lượt đi xong bác vào, ko cần nhường ai lúc ra và xi nhan phải khi ra.

E muốn nói là lane 2 nó thẳng tắp ngang qua vòng xiuyến, qua bên kia luôn bác hiểu kg ? kg bật signal để chiến chứ , tui kg đổi làn và kg có BB vòng xuyến thì coi như qua ngã tư nhá

Hạng D
30/11/10
3.971
56.730
113
Thằng bạn mình cũng bật đèn khẩn cấp khi vào bùng binh, vừa ra khỏi bùng binh bị quắt vô, yêu cầu xuất trình giấy tờ. Bạn mình cứng cựa không đưa giấy tờ, hỏi ngược lại xxx, xxx phán 1 câu, đèn khẩn cấp là đèn khẩn cấp, đèn xi nhan là đèn xi nhan, 2 xị! :D
em bật hazard luôn, có bắt vào hỏi thì em nói cảnh báo nguy hiểm cho các xe sau :)

Hạng B2
6/11/12
454
309
63
dạo này hay gặp xe vào bùng binh hay qua ngã 3,4 bật đèn hazard lém..chả biết là sao cả, nhiều khi đi mình đi sau giật mình đạp thắng ngục đầu luôn

Hạng D
13/1/10
2.305
1.563
113
Bình Thạnh, HCM
Vòng xoay có biển báo vòng xuyến 303, các Bác không bật xi nhan hay bật đèn ưu tiên là sai. CSGT thổi vào thì hết cãi nhé. Cứ bật xi nhan cho đúng luật. Đường này em đi hàng ngày, em chỉ chiến khi bị thổi và cho là lỗi vượt đèn đỏ do làn đường hỗn hợp không có đèn rẽ trái ngay ngã tư PVĐ - Nguyễn Xí 1 lần và nhắc nhỡ thôi, hàng ngày em vẫn đi vậy nhưng không thấy thổi nữa, vì đứa em CSGT tư vấn em đi vậy là đúng (chờ đèn rẽ trái làn xe hơi xanh thì rẽ trái).

Hạng B2
18/5/13
154
103
43
E muốn nói là lane 2 nó thẳng tắp ngang qua vòng xiuyến, qua bên kia luôn bác hiểu kg ? kg bật signal để chiến chứ , tui kg đổi làn và kg có BB vòng xuyến thì coi như qua ngã tư nhá

Em nghĩ ko có vòng xoay nào mà không có biển báo đâu bác. Mà lúc ra bác xi nhan phải người ta mới biết bác muốn đi ra chứ.

• Like
Reactions: corolla95