Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
Ý mình là làm sao biết giá thực tế bao nhiêu, như chỗ này nếu bị áp giá 48 có phải là cao hơn thực tế không, cộng với xu hướng là đất đang kẹp, nếu người dân họ bán lỗ thấp hơn hẳn 40 luôn, thì có phải là người bán quá khổ không
Chắc trục chính trong dự án long hưng đó bác, còn trục phụ đường nhỏ thì giá rẻ hơn nhiều.
Mà tui thấy ngay cả trục chính trong này thì mần ăn gì được vì chì là đường trong dự án thôi mà giá thì chên chời..,

Hạng C
10/8/18
707
792
93
44
Chắc trục chính trong dự án long hưng đó bác, còn trục phụ đường nhỏ thì giá rẻ hơn nhiều.
Mà tui thấy ngay cả trục chính trong này thì mần ăn gì được vì chì là đường trong dự án thôi mà giá thì chên chời..,
Em thấy đất ONT, ở nông thôn Long Hưng chắc chưa có sổ, xung quanh có thể vắng vẻ nữa. Bác nào dám mua giá 48tr/m2, em thấy quá liều luôn

Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
Này em có biết đâu , nhưng coi trên Đnailis thì cái này năm trong khu Biên Hòa new city , gần chỗ Novaland Aquacity, chắc giá giao dịch thực tế áp vô , mà cao hay thấp thì em vẫn ủng hộ, cứ đúng minh bạch mà làm, giá thị trường sao áp vậy mà còn có tiền nộp ngân sách mà phát triển đường xá, chứ dân chơi kiểu khai lụi vậy, đường xá ách tắc , không có tiền giải phóng mặt bằng, thì dân lại chửi chính quyền, chế độ, rồi cũng theo lộ trình như các nước phát triển thôi, chứ dân ta quen kiểu thích gì khai đó chắc sắp qua rồi,
Tui cũng ủng hộ
He hr...

• Love
Reactions: yeu xe hoi
Hạng C
10/8/18
707
792
93
44
Tui cũng ủng hộ
He hr...
Em không phản đối
Nhưng đất dự án có giá rõ ràng, giả sử hợp đồng gốc là 2ty, nếu bán 2.3ty thì nên đánh thuế trên 2.3ty-2ty = 300tr thôi, chứ đánh thuế trên 2.3ty thì ...
Lỡ khách mua 2ty, phải bán 1.9ty thì sao???

Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
Em thấy đất ONT, ở nông thôn Long Hưng chắc chưa có sổ, xung quanh có thể vắng vẻ nữa. Bác nào dám mua giá 48tr/m2, em thấy quá liều luôn
Nhiều người tiền dư quá ko biết mần gì đó mà bác.
Ha ha....,

Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
Em không phản đối
Nhưng đất dự án có giá rõ ràng, giả sử hợp đồng gốc là 2ty, nếu bán 2.3ty thì nên đánh thuế trên 2.3ty-2ty = 300tr thôi, chứ đánh thuế trên 2.3ty thì ...
Lâu rồi tui cũng có lượn vào long hưng cho biết thì giá trục chính cao lắm đó bác...tui nghe mà sững sờ luôn vì chỉ là trục chính trong dự án thôi, làm ăn gì được... chắc đúng theo giá thị trường đó bác.

Hạng B2
13/5/11
191
286
63
Rồi xong. Nếu áp thuế như vậy thì chờ nguyễn huệ lê lợi giảm giá để mua

Hạng D
24/2/08
3.609
1.011
143
0989.21.22.50
yeuxehoi.com.vn
Em không phản đối
  • Em nghĩ chắc họ biết giá thật của cái deal này, nên người bán cũng không có ý kiến gì... khoảng t6/2019 em có xuống khu này ( xem cái Aqua City - lúc này Aqua là bãi đất trống chưa có gì ) đi vào khu Long Hưng này, thấy trục chính xây khá đẹp, nhà liên kế, đối diện có khu siêu thị hay trung tâm thương mại gì ấy, rồi hình như cách đó vài dãy có trường học ( em không nhớ rõ) thấy trục chính cũng tươm tất, theo dnailis thì lô trong topic này là mặt sau của trục chính thì phải.
  • Nói chung nhà nước họ cũng có căn cứ để áp giá, chứ áp bậy thì dân sao chịu, 48tr/m2 em nghĩ chắc phải có cái gì ở đây nên mới áp vậy
Sau Tết 4/2 này em cũng có lô đất Nhơn Trạch ra biên nhận đóng thuế ( người bán chịu thuế ) để em xem coi tăng nhiều không?

Nếu áp như vậy thì em nghĩ sau này bán đất ai không cần tiền gấp, thì họ sẽ cộng khoản thuế này vào giá bán luôn !

• Like
Reactions: nongbichhue
Hạng B2
8/1/16
352
532
103
  • Em nghĩ chắc họ biết giá thật của cái deal này, nên người bán cũng không có ý kiến gì... khoảng t6/2019 em có xuống khu này ( xem cái Aqua City - lúc này Aqua là bãi đất trống chưa có gì ) đi vào khu Long Hưng này, thấy trục chính xây khá đẹp, nhà liên kế, đối diện có khu siêu thị hay trung tâm thương mại gì ấy, rồi hình như cách đó vài dãy có trường học ( em không nhớ rõ) thấy trục chính cũng tươm tất, theo dnailis thì lô trong topic này là mặt sau của trục chính thì phải.
  • Nói chung nhà nước họ cũng có căn cứ để áp giá, chứ áp bậy thì dân sao chịu, 48tr/m2 em nghĩ chắc phải có cái gì ở đây nên mới áp vậy
Sau Tết 4/2 này em cũng có lô đất Nhơn Trạch ra biên nhận đóng thuế ( người bán chịu thuế ) để em xem coi tăng nhiều không?

Nếu áp như vậy thì em nghĩ sau này bán đất ai không cần tiền gấp, thì họ sẽ cộng khoản thuế này vào giá bán luôn !
Em lại nghĩ khác, thuế tăng sẽ làm kìm hãm độ nóng của bds trong thời gian tới.